Announcement

Collapse
No announcement yet.

i7 2600K ลงวินโด้ xp sp3 ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• i7 2600K ลงวินโด้ xp sp3 ได้ไหมครับ

หรือลงวินโด้ 7 จะเสถียรกว่าครับ หรือลงได้ทั้งคู่ไม่มีปัญหา ขอบคุณครับ

ได้
    ลองๆ เล่นดูทั้ง 2 อัน ว่าถูกใจอันใหนมากกว่ากัน

Comment

ลงได้ครับ แต่ไม่แนะนำ ผมลองลง สำหรับเล่นเกมส์ไม่ค่อยดีเท่า windows 7 มันต้อง windows 7แล้วเดี๋ยวนี้ รุ่นแรงๆใหม่ๆ

Comment

ขอบคุณครับ มีใครช่วยแนะนำเพิ่มได้นะครับ

Comment

ลงได้ทั้ง 2 อย่างละครับ แต่จะเอาให้ดีไปเลย 7 ไปเลครับ 7 จะ Support มากกว่า XP ครับลองดูครับเอาอันไหนก็ได้ครับ

Comment

ผมว่า 7 ก็ซัพพอตเยอะกะทุกโปรเเกรมเเล้วนะ(ตัว 32 นะ ถ้าลง 64 ก็เจอตอได้บางโปรเเกรม) ก็คิดซะว่า 7 ก้ตัวพัฒนาโดยมีXPเป็นฐาน

Comment

ผมใช้ 2 ตัว

Windows XP Professional SP3 - 32Bit
              Windows 7 Ultimate SP1 - 64Bit

โอเคทั้งคู่

Comment

ถ้าลงไปแล้วจะไม่สามารถใช้ Turbo Boost ได้ แถม HT ก็ใช้ไม่ได้ด้วย

Comment

ถ้าไม่มีความจำเป็นระดับชาติที่จะต้องใช้ XP ใช้ 7 เหอะครับ

Comment

Originally posted by birtbirt_p View Post
                    ถ้าไม่มีความจำเป็นระดับชาติที่จะต้องใช้ XP ใช้ 7 เหอะครับ
                    เอา Ex. HDD มาขายซะดีๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                      อิอิ

Comment

7 เหอะครับ เสียดายของแรงๆ -0- cpuระดับนี้ 7 ลื่นกว่า xp เยอะครับ เล่นเกมโอกว่าด้วยผมว่า หน้าตาก็ดีกว่า...

Comment

Originally posted by priewpol View Post
                          หรือลงวินโด้ 7 จะเสถียรกว่าครับ หรือลงได้ทั้งคู่ไม่มีปัญหา ขอบคุณครับ
                          ตอบตรงคำถามเลยนะครับ

I7 2600k ลง xp sp3 ได้แน่นอนครับ

ลง win 7 ลงได้และเสถียรกว่า XP ครับ

Comment

ผมว่ามันก็เหมือนกันต่างกันแค่ xp แรม 3กิ๊ก -..-

Comment

Originally posted by buffalobul View Post
                              ผมว่ามันก็เหมือนกันต่างกันแค่ xp แรม 3กิ๊ก -..-
                              ไม่เกี่ยวครับ มันอยู่ 32/64 บิต

ลองลง 7 32 บิตดิ ก็เห็น 3GB กว่าๆ เหมือนกัน
                              ส่วน XP 64 บิต ก็เห็นแรมมากกว่า 4GB ได้เหมือนกัน

ส่วน 7/xp ยังงัยก็แตงต่างมากกกครับ MS ซัพพอร์ท XP น้อยลงทุกทีๆ IE9 ก็ใช้ไม่ได้ microsoft essentials 2011 บน XP ก็โดนตัดความสามารถบางอย่างลงไป แล้วฮาร์ดแวร์ใหม่ๆลง XP นี้ปัญหาจุกจิกมากเลยครับ

Originally posted by TWK. View Post
                              Last edited by birtbirt_p; 22 Apr 2011, 11:39:12.

Comment

Working...
                              X