Announcement

Collapse
No announcement yet.

i7 2600K ลงวินโด้ xp sp3 ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลงแล้วไม่สมฐานะ i7

Comment

กำ -*- เรายังดักดานใช้ XP อยู่เลย ก็มันคุ้นเคยนี่นา ^^

Comment

Originally posted by GEM-7 View Post
        กำ -*- เรายังดักดานใช้ XP อยู่เลย ก็มันคุ้นเคยนี่นา ^^

อยากให้ลองเปิดใจครับ ลองอยู่กับมันซัก 2-3 สัปดา แล้วคุณจะลืม XP ไปเลย

เว้นเสียแต่ว่ามีความจำเป็นต้องใช้ XP จริงๆ

ปล.ฮาร์ดแวร์ขอให้แรงซักระดับนึง(ซีพียู C2D +แรม 2GB เป็นอย่างน้อย) รับรอง Win7 วิ่งฉิว

Comment

Originally posted by GEM-7 View Post
          เป็นอย่างงี้หลายคนครับ XP มันออกมาตั้ง 6 ปีแล้ว ยังไม่ตกรุ่น พอ Vista ออกมาเห็นว่าคนด่าเยอะ ก็ใช้ XP ต่อ
          สรุปคือคนคุ้นชินกับ XP มานานตั้ง 8 ปีแล้ว พอคนใช้สิ่งเดิมๆมานานแล้วก็ยึดติดอยู่อย่างงั้น ไม่กล้าไปใช้ 7

อย่างโรงเรียนผมซื้อ Dell Optiplex 980 มา ในเครื่องมี i5 750vPro+Ram 8GB แถม 7 มาด้วย
          โรงเรียนผมก็ลบ 7 ออกไปแล้วลง XP แทน
          ทำให้มันใช้ Turbo Boost ไม่ได้ Hyper Treading ก็ไม่ได้ แรมก็เหลือ 3GB กว่าๆ
          ผมละเบื่อจริงๆ คอมเร็วใช้ได้แต่ก็มาอืดเพราะ OS

Comment

Originally posted by Gumblar View Post
            เป็นอย่างงี้หลายคนครับ XP มันออกมาตั้ง 6 ปีแล้ว ยังไม่ตกรุ่น พอ Vista ออกมาเห็นว่าคนด่าเยอะ ก็ใช้ XP ต่อ
            สรุปคือคนคุ้นชินกับ XP มานานตั้ง 8 ปีแล้ว พอคนใช้สิ่งเดิมๆมานานแล้วก็ยึดติดอยู่อย่างงั้น ไม่กล้าไปใช้ 7

อย่างโรงเรียนผมซื้อ Dell Optiplex 980 มา ในเครื่องมี i5 750vPro+Ram 8GB แถม 7 มาด้วย
            โรงเรียนผมก็ลบ 7 ออกไปแล้วลง XP แทน
            ทำให้มันใช้ Turbo Boost ไม่ได้ Hyper Treading ก็ไม่ได้ แรมก็เหลือ 3GB กว่าๆ
            ผมละเบื่อจริงๆ คอมเร็วใช้ได้แต่ก็มาอืดเพราะ OS
            กำ เรื่องแรมไม่ถึง 4 นี้ไม่เกียวกับวินโดวส์เลยครับว่า 7หรือ xp

มันเกี่ยวกับ 32/64 บิต

เพียงแต่ เกือบ 100% ของคนใช้ Win XP จะใช้ 32bit มีน้อยคนที่ใช้ XP 64bit

Comment

ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ ลง win7 แล้วภาษาในเกมส์ออนไลบางเกมมันอ่านไม่ค่อยออก เละมากมาย มันมีวิธีแก้เปล่าครับ
              อีกอย่าง บอร์ด gig ผมชิพ 770 ไหงไดเวอร์มันซัพพอตแค่ซาวด์ 2 แซเนล ผมใช้ 4 โหลดตัวใหม่ล่าสุดก้ยังออกแค่ 2
              อยากใช้win7 แต่ติดปัญหาตรงนี้อ่ะ

Comment

Working...
              X