Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้น้ำไปนานๆ อะไรจะเสียเป็นอันดับต้นๆ คับ หรือ อะไรที่ต้องเปลี่ยนบ่อยที่สุดคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by kaolat View Post
    ตามท่านเทพบอกเลยครับ.....แถมสายยางด้วยครับ สายยางอาจจะขุ่นๆ หรือมีคราบน้ำยาติด....
    ไม่แนะนำให้เอาไปโหลดบิท เพราะชุดน้ำต้องดูแล ถ้าเกิดปั๊มน๊อค..ซวย....เลยท่าน ความรู้น้อยนิดผิดพลาดประการใดโปรดอภัย...รอเทพอื่นมาตอบครับ
    ครับผม

Comment

เคยเปิดสามปีไม่ปิดมีแต่รีสต๊าท ประกอบเอง บล๊อกกลึงทองแดงเอง ปั๊มน้ำตู้ปลา หม้อน้ำให้ร้านหม้อน้ำ ตั้งไบออสให้อุณหภูมิถึงละดับเครื่องเอง ก็ไม่มีอะไรพังนะ การ์ดจอดันพังก่อน

Comment

Originally posted by prapharn View Post
        เคยเปิดสามปีไม่ปิดมีแต่รีสต๊าท ประกอบเอง บล๊อกกลึงทองแดงเอง ปั๊มน้ำตู้ปลา หม้อน้ำให้ร้านหม้อน้ำ ตั้งไบออสให้อุณหภูมิถึงละดับเครื่องเอง ก็ไม่มีอะไรพังนะ การ์ดจอดันพังก่อน
        จริงดิ

Comment

ใช้ไม่นานก็ได้เปลี่ยนครับ เชื่อสิ
          ชุดน้ำถ้าของดีๆอยู่เป็นปีๆครับ ส่วนมาก พอเปลี่ยนอัพคอมฯทีนึง ก็ต้อง รื้อชุดน้ำทีนึง เปลี่ยนนู่นนี่นั่น ให้เข้ากะบอร์ด ใหม่ บางที ก็ถือโอกาส ขายของเก่า อัพบล๊อกรุ่นใหม่เลยในทีเดียว น้ำก็เปลี่ยนบ่อยหน่อย ปีละ 2-3ครั้ง สีจะได้ไม่จำเจ

Comment

เก็บความรู้ อิอิอิ

Comment

Originally posted by koonkub View Post
              ใช้ไม่นานก็ได้เปลี่ยนครับ เชื่อสิ
              ชุดน้ำถ้าของดีๆอยู่เป็นปีๆครับ ส่วนมาก พอเปลี่ยนอัพคอมฯทีนึง ก็ต้อง รื้อชุดน้ำทีนึง เปลี่ยนนู่นนี่นั่น ให้เข้ากะบอร์ด ใหม่ บางที ก็ถือโอกาส ขายของเก่า อัพบล๊อกรุ่นใหม่เลยในทีเดียว น้ำก็เปลี่ยนบ่อยหน่อย ปีละ 2-3ครั้ง สีจะได้ไม่จำเจ
              อันนี้จริงครับ... ...
              แรกๆ ก็ Bigwater SE แล้วก็ ...บาน... อิอิ กำ

Comment

อย่างแรกคือ น้ำค่กว่าจะเน่าได้ถ้าไม่เปลียน ตามมาด้วยตะกอนน้ำน้ำให้หม้อน้่ำตัน และสุดท้ายคือ ปั้มครับ เดาจากที่บ้านเปิดร้านหม้อน้ำนะ (ผมตอบตรงคำถามแล้วนะ จขกท)

สวนเรื่องบานๆ ทั่งหลาย มันธรรมชาติ ฮ่าๆ

อยากจะพาออกทะเลด้วย หนังชมพู แต่กลัวจะไปไม่รอด ไป ดีกว่า

Comment

ส่วนมากที่เน่าเพราะมือเลอะอะคับ จะด้วยทำอะไรมาก่อนก็แล้วแต่

Comment

Originally posted by slate View Post
                    ส่วนมากที่เน่าเพราะมือเลอะอะคับ จะด้วยทำอะไรมาก่อนก็แล้วแต่
                    และแล้วก็มีคนพาไปลงหม้อสำเร็จ

Comment

ยังไม่ทันจะเสียหลอกครับท่าน เดี๋ยวก็เปลี่ยน ไม่บานปลาย ก็ ปลายบาน กันเลยทีเดียวเชียวแหละ

Comment

Working...
                      X