Announcement

Collapse
No announcement yet.

เป็นที่คอม หรือว่าอะไร ช่วยหน่อยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เป็นที่คอม หรือว่าอะไร ช่วยหน่อยทีครับ

คือเมื่อไม่กี่ชั่วโมงที่ผ่านมา เล่น crysis 2 multiplayer อยู่ดีๆ เครื่องก็ดึงออกจากโปรแกรม มาอยู่ หน้าเดสท็อป แล้วผมก็เด้งกลับเข้าไปใหม่ แล้วมันก็เริ่มกระตุก และเมื่อเล่นจบ พอเข้าหน้าคะแนน มันก้ค้างไปเลย แล้วพอออกมา มันก็ปิดโปรแกรมไปเลย ที่เล่นมาเลยหายไปหมด T_T

spec:
    core 2 Duo 7400 2.8 Ghz
    ram 4 gb
    asus gt 240 512mb gddr5* พึ่งเปลี่ยนมาได้ปีนึง
    WD Blu 640 gb
    เน็ตของ TOT (กาก)
    windows พึ่งลงใหม่ตอนเดือนตุลาปี 53

อายุเครื่อง 4 ปีแล้วครับ
    เป็นที่โปรแกรมหรือเป็นที่เครื่องครับ?

ตรวจเช็คโปรแกรมที่รันตอนเล่นเกมส์ครับว่ามีอะไรเปิดอยู่บ้างที่มันซ้อนๆไว้ปิดให้หมด

Comment

โปรแกรมทุกอย่างก็ปิดหมดน่ะครับ เปิดเครื่องแล้วเข้าเล่นเกมเลยครับ ยังไม่ได้ทำอะไรเลย

Comment

น่าจะเป็นที่โปรแกรมนะผมว่า หรืออาจจะเป็นเพราะตัวเกม Crysis 2 ถ้าของปลอมปัญหาเยอะ

Comment

windows? แต่ crysis ตัวจริงคับ "limited edition"

Comment

Working...
          X