Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาสาย Lan มาแปลงหัว เป็น USB แล้ว จะใช้ได้เปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาสาย Lan มาแปลงหัว เป็น USB แล้ว จะใช้ได้เปล่าครับ

คือจะ เอามา พ่วงกับ USB WIRELESS ADAPTER อ่ะครับ เพราะ usb มันไฟไม่พอ

แล้ว ถ้า เอาสาย Lan มาแปลงหัว เป็น USB ตัวผู้-ตัวเมีย แล้ว จะใช้ได้เปล่าครับ

ถ้า ใช้ ได้ ความยาว สูงสุดได้กี่เมตรหรือครับ สาย Lan

เอาสายแลนมาเข้าหัวท้ายเป็น USB ผู้เมีย
    แล้วแต่ยี่ห้อแล้วแต่รุ่นของสาย
    เพราะที่เคยทำได้ประมาณ 12 เมตรบางเส้นยังเห็นเป็น 2.0
    บางอันเห็นเป็น 1.1
    ทำ 10 เมตรกำลังดี สั้นกว่านี้ได้ยิ่งดี ถ้าถึง

Comment

ผมบอก ให้ลุงเขา ทำให้ 15 เมตร อ่ะ มันจะได้ไหมเนี่ย

แต่ลุง เขาบอกว่าได้ ลุงเขา ขาย เมตรละ10กว่าบาท นี่มัน จะเป็นของปลอม หรือเปล่า ครับ

Comment

ต้องลองดูครับ
        ปัญหาของสาย USB ยาวๆอยู่ที่สัญญาณ
        ตามทฤษฎี ถ้าเราใช้สายทองแดงที่หน้าตัดกว้างขึ้นความยาวสั้นลงก็ช่วยให้สัญญาณเดินทางได้ดีขึ้น
        ที่เค้าใช้สายแลนมาทำเพราะทองแดงมันเส้นใหญ่กว่านี่แหละ
        ปลอมไหม==>คงไม่ปลอมหรอกครับ เค้าก็เอาสายแลนมาทำให้จริงๆนั่นแหละ แต่จะได้ไหมนี่ก็อีกเรื่อง ต้องเทสดู
        บางทีคนทำอาจจะเทสจนมั่นใจว่าได้แน่ๆ พอลูกค้าเอาไปใช้กับเครื่องตัวเองบอร์ดจ่ายไฟไม่ดีพอก็ไม่ได้ซะงั้น
        ปกติมันก็ขึ้นอยู่กับการปอกสาย การบัดกรีเข้าหัว ฯลฯ ที่จะทำให้สัญญาณเดินทางได้ดีขึ้นหรือแย่ลง งานนี้ต้องรอสายเอามาลองอย่างเดียวครับ

Comment

ขอบคุณ ท่าน neo และท่าน YON ด้วย นะ ครับ

คง ไม่ ปลอม นะ สาย

Comment

Working...
          X