Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านที่ใช้mx6021 ใช้foobar เวอร์ชั่นไหนกันบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านที่ใช้mx6021 ใช้foobar เวอร์ชั่นไหนกันบ้างครับ

มาแชร์กันหน่อยครับเพราะผมยังหาเวอร์ที่ใช่ๆสุดๆไม่เจอเลยครับ เคยลองแต่

0.9.6 เบสมาเยอะมาก(สะใจ) เด่น ชัด ร้องเด่นดี รายละเอียดโอเค แต่ฟังนานๆค่อนข้างบาดหู จะเกิดอาการล้าได้

0.9.6.9 เบสน้อยกว่า0.9.6แต่จะได้ความลึกขึ้นมาแทน (เรียกได้ว่าถ้าลง0.9.6มาก่อนก็ใจหายละครับสำหรับท่านที่ชอบบริโภคเบส) แต่ทุกอย่างดูกลมกลืนมากขึ้นฟังสบายหูได้เรื่อยๆ แต่ก็ขาดความโดดเด่นไปเพราะเหมือนมันกลืนๆกันไปหมด

ใครใช้เวอร์ชั่นไหนมาแชร์กันครับ

ฟังนานๆค่อนข้างบาดหู

นั้นเระที่ผมขายทิ้ง

Comment

ลองๆไปเถอะครับ หาตัวที่เหมาะสมที่สุด

ลำโพง+ตัวเล่น สุดท้ายผู้ฟัง

ผมใช้ 1.1

Comment

จากที่ได้ลอง cplay ตอนนี้งดใช้foobarชั่วคราวครับ ใช้กับw.7 64บิต ก็ใช้ได้นะครับ แต่ตัวโปรแกรมใช้ยุ่งยากนิดนึงแต่เรื่องเสียงหายห่วง

Comment

ลองเวอร์ชันล่าสุดดูผมว่าเสียงครอบทุกย่านดี แหลม กลาง เบส โปรแกรมนี้ผมจัดว่าเป็นประเภท ออดิโอไพล์ เพราะเสียงเครื่องดนตรีจะสมจริง
          ถ้าอยากฟังสบายๆ ลองฟังแบบมิวสิคเลิฟเวอร์ดูก็ได้ itunes, winamp, jet
          เพราะถ้าใช้ windows7 ฟังโดยไม่ใช้ asio wasapi ks ก็ไม่ผิดแต่อย่าใด เพราะ7เสียงค่อนข้างดี
          ซาวการ์ดช่วยให้เสียงดีขึ้นได้

Comment

Working...
          X