Announcement

Collapse
No announcement yet.

วอนเทพช่วย OC ชุดนี้หน่อยคับ Athlon BE-2350

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วอนเทพช่วย OC ชุดนี้หน่อยคับ Athlon BE-2350

CPU - Athlon X2 BE-2350
    RAM - OCZ dual 2Gb/800
    M/B - Asus M2A-VM HDMI
    VGA - onboard ATI X1250
    HDD - Seagate 250 Gb
    ผมลอง OC แล้วแต่เปิดไม่ติด ไม่รู้ว่าต้องเซตไฟที่บอร์ดด้วยหรือเปล่า ใครมีเทคนิคดีๆ ช่วยแนะนำแบบละเอียดทีนะคับ พอดีมือใหม่ครับอยากขอความรู้ ขอบคุณมากครับ

ถูกต้องครับ เวลา oc ต้องเพิ่มไฟcpuด้วย ครับ ไม่งั้นบู๊ตไม่ขึ้น ค่อยๆเพิ่มทีละนิดครับ ถ้าบอร์ดปรับไฟแรมได้ก้อให้เพิ่มไปด้วยคราบ บอร์ดรุ่นนี้ผมไม่รู้ว่ามันปรับยังไงเหมือนกัน ไว้รอท่านเดียร์มาตอบดีกว่า

Comment

Working...
    X