overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28
    OverclockZone Member

Default นาโนสูท 1 กับ 2 ต่างกันตรงไหนบ้างอะครับ

ผมเล่นแล้วรุสึกศักยภาพมันไม่ค่อยต่างกันเท่าไรเรย ระหว่าง 1 กับ 2

ก็แค่กล้ามใหญ่กว่า ตูดใหญ่กว่า เท่กว่า แค่นั้นเอง หรือผมดูไม่ดี - -

แล้วทำไมมันมีให้แค่2โหมดอะครับ โหมดล่องหนกับโหมดถึก

โหมดเพิ่งพลังไม่มีหรอครับ

แล้วก็ผมดูในโชรูมนาโนสูทเหนมีโหมดสีแดงด้วย ไม่ทราบว่าต้องกดปุ่มไหนครับถึงจะใช้โหมดนั้นได้

OverclockZone Member lookkrit's Avatar

เอาที่ผมรู้นะ nano 2 จะสามารถจัดเก็บ DNA ของผู้ใช้ได้และมีระบบป้องกันคือ ถ้าเจ้าของคนเก่าไม่ได้ ก็เปลี่ยนให้คนใหม่ไม่ได้ (ละมั้ง)

ที่มันมีแค่ 2 โหมดก็เพื่อรวมความสามารถและแยกออกมาแค่ 2 โหมดครับ โหมดพรางตัวนิได้แยกอะไร แต่โหมด Armor ก็คือเอา โหมด ถึก กับ แรงควายมารวมกัน

โหมดวิ่งเร็วยุบไปแล้ว แต่มันคือแบบธรรมดา นั้นแหละที่วิ่งเร็ว สังเกตุว่า เวลาไม่ได้ใส่โหมดอะไร เวลาวิ่งจะเร็วและกินพลังงานอย่างมาก
    รอท่านต่อไป

OverclockZone Member spynet's Avatar
    พานทอง, ชลบุรี - ดอนเมือง - รังสิต

เสียอย่างเดียว เวลาเปิดโหมด Armor มันไม่ชาร์จเหมือนภาคที่แล้ว ต้องปิดแล้วรอให้เต็ม

OverclockZone Member Draconis's Avatar

โหมดพลัง ก็ตอนที่เรากด V ค้างแล้วถีบรถกระเด็น/ พอถือของแล้วคลิกเม้าส์ค้างจะโยนแรงขึ้น/ แล้วก็ตอนเล็งปืนถ้ากด Shift ปืนจะนิ่งกว่าเดิม (อันนี้ Singleplayer เท่านั้น)
    Last edited by Draconis; 18 Apr 2011 at 18:26:08.

มีวิธีทำให้บีบคอเอเลี่ยนแล้วปล่อยเร็วๆไหมครับ พอบีบคอมันแล้วกว่าจะปล่อย นานชิหาย

Quote Originally Posted by zaeki123 View Post
    มีวิธีทำให้บีบคอเอเลี่ยนแล้วปล่อยเร็วๆไหมครับ พอบีบคอมันแล้วกว่าจะปล่อย นานชิหาย
    บีบไปแล้วกด V หรือกดคลิ๊กซ้าย ครับ

OverclockZone Member gmbaber's Avatar

ตามนั้นครับ อิอิ

ผมกดคลิปซ้ายรัวๆก็ยังปล่อยช้าอะครับ กว่าจะปล่อยโดนตัวข้างๆยิงตายแระ เล่นแบบระดับ 3

OverclockZone Member Kanano's Avatar

Quote Originally Posted by zaeki123 View Post
    ผมกดคลิปซ้ายรัวๆก็ยังปล่อยช้าอะครับ กว่าจะปล่อยโดนตัวข้างๆยิงตายแระ เล่นแบบระดับ 3
    จับแล้วปาเลยครับ อย่าอยู่นิ่งๆให้เป็นเป้า เล่นยากสุดตายแล้วตายอีก

OverclockZone Member XDecimoX's Avatar

ภาค2มันยุบวิ่งเร็วกับพลังมารวมกันเป็นโหมดปกติครับ แต่ภาคแรกจะแยกออกจากกันชัดเจน
    ข้อดีคือมันสามารถทำให้เราใช้ความสามารถของชุดหลายๆอย่างพร้อมกันได้ ล่องหนอยู่เราก็วิ่งเร็วได้ กระโดดสูงได้
    แต่ภาคแรกจะใช้ความสามารถได้ทีละอย่างเท่านั้น
    แล้วก็มีนาโนวิชั่นเพิ่มมาครับ

OverclockZone Member adidashimax's Avatar

ไม่ว่า 1 หรือ 2 มันก็ซดพลังงานทุกตัว แป๊บๆหมด ตูล่ะเซ็ง

OverclockZone Member wt25044's Avatar

ผมเห็น ดูๆไป มันก็เหมือนกันอะ 1 กับ 2 - - คิดไปเองเปล่าไม่รุ

OverclockZone Member Shart's Avatar

ต่างกันคือ Nanosuit 1 มันใช้ใน Crysis ภาคแรก และ Nanosuit 2 มันใช้ใน Crysis 2

พอ Nanosuit 3 ข่าวออกมา Crysis 3 มันจะตามมาไงครับ ฮ่าๆ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

โดดไกลได้แล้วไง ภาคแรกโดดสูงอย่างเดียวแต่ไม่ไปไหนเลย

ที่ดีๆหน่อยก็เกราะมันอึดเหมือนที่โม้แล้ว ภาคแรกเกราะง่อยมาก

OverclockZone Member smarte's Avatar

ไม่เข้าใจว่าตาแก่ในเกมส์มันจะเอาชุดเราไปใส่ทําไมในเมื่อในห้องมันก็มีโชว์อีกตัวนึง

OverclockZone Member lookkrit's Avatar

Quote Originally Posted by smarte View Post
    ไม่เข้าใจว่าตาแก่ในเกมส์มันจะเอาชุดเราไปใส่ทําไมในเมื่อในห้องมันก็มีโชว์อีกตัวนึง
    สปอย!!!!

มันไม่ได้จะเอาไปใส่ครับ มันตายไปตั้งนานแล้วอายุของมันคือ 127 ปี ศพที่เห็นในหลอดแก้วสีเขียวๆก็คือร่างของมันเองแหละครับ แต่มันรักษาสมองเอาไว้และออกผ่าน

ระบบ Network ต่างๆที่มันต้องการสูทเพราะว่าต้องการเอาข้อมูลจากสูทของพรอเฟ็ตไปวิจัยต่อครับ เพราะเฮียพรอเฟ็ตเป็นคนที่ไปเห็นข้อมูลของเอเลี่ยนมากมาย ดูอย่างภาค1 เข้าไปลุยแหลกในฐานเอเลี่ยน เอาอาวุธเอเลี่ยนมาดัดแปลงเป็นปืนด้วย

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

สไลด์มั้ง ~ฮา

ปล.Nano Suit 2 ไม่ว่าอยู่โหมดไหนก็สามารถใช้ความสามารถอย่างวิ่งเร็วและพลังได้ตามที่ท่านอื่นบอกนั้นและครับ(แต่ถ้าโหมดเกราะจะเคลื่อนไหวอืดลงอย่างมาก) และโหมดเกราะโคตรถึกกว่าแตก่่อนมาก

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

พูดถึงในห้องโชว์มีใครเปิดนาโนวิชชั่นส่องชุดมั้ย มันจะมีชุดนึงมีความร้อนด้วย ผมนึกว่ามีทหารแอบเนียนอยู่ ระแวงตลอดเลย

OverclockZone Member wt25044's Avatar

Quote Originally Posted by lookkrit View Post
    สปอย!!!!

มันไม่ได้จะเอาไปใส่ครับ มันตายไปตั้งนานแล้วอายุของมันคือ 127 ปี ศพที่เห็นในหลอดแก้วสีเขียวๆก็คือร่างของมันเองแหละครับ แต่มันรักษาสมองเอาไว้และออกผ่าน

ระบบ Network ต่างๆที่มันต้องการสูทเพราะว่าต้องการเอาข้อมูลจากสูทของพรอเฟ็ตไปวิจัยต่อครับ เพราะเฮียพรอเฟ็ตเป็นคนที่ไปเห็นข้อมูลของเอเลี่ยนมากมาย ดูอย่างภาค1 เข้าไปลุยแหลกในฐานเอเลี่ยน เอาอาวุธเอเลี่ยนมาดัดแปลงเป็นปืนด้วย

ผมงงครับ ถ้ามันตายไปแล้วไม่ได้ต้องการชุดไปใส่เอง แต่ที่มันให้ทหารตามล่า ทำไมอะครับ ขอดีๆก็ได้ถ้าจะเอาไปวิจัย

Quote Originally Posted by wt25044 View Post
    ผมงงครับ ถ้ามันตายไปแล้วไม่ได้ต้องการชุดไปใส่เอง แต่ที่มันให้ทหารตามล่า ทำไมอะครับ ขอดีๆก็ได้ถ้าจะเอาไปวิจัย
    สปอยอีกแหละ

ก็มันเป็นคนส่งทีมแร๊พเตอร์ ของพรอเฟ็ต(ภาค1) ไปตายอะครับ ที่มันส่งไปสำรวจเกาะนั้น มันรู้อยู่ก่อนแล้วว่า เอเลี่ยนมีมานานแล้วในโลกเลยหลอกทีมของพรอเฟ็ตไปเพื่อเก็บข้อมูล แต่กลายเป็นว่า ส่งไปตายซะงั้น เหลือกลับมาไม่กี่คน พรอเฟ็ตมารู้เรื่องนี้ตอน ภาค2 ว่าฮาเกริฟต้องการเอาข้อมูลจากตัวเองไปใช้ประโยชน์ส่วนตัว แถมยังเอาพวกของตัวเองไปตาย ก็เลยโกรธจัดหนีมาเลย ละก็ส่งชุดต่อให้อัลคาแทรซต่อ ฮาเกริฟก็จำเป็นจะต้องสั่งจับแหละครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks