Announcement

Collapse
No announcement yet.

นาโนสูท 1 กับ 2 ต่างกันตรงไหนบ้างอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• นาโนสูท 1 กับ 2 ต่างกันตรงไหนบ้างอะครับ

ผมเล่นแล้วรุสึกศักยภาพมันไม่ค่อยต่างกันเท่าไรเรย ระหว่าง 1 กับ 2

ก็แค่กล้ามใหญ่กว่า ตูดใหญ่กว่า เท่กว่า แค่นั้นเอง หรือผมดูไม่ดี - -

แล้วทำไมมันมีให้แค่2โหมดอะครับ โหมดล่องหนกับโหมดถึก

โหมดเพิ่งพลังไม่มีหรอครับ

แล้วก็ผมดูในโชรูมนาโนสูทเหนมีโหมดสีแดงด้วย ไม่ทราบว่าต้องกดปุ่มไหนครับถึงจะใช้โหมดนั้นได้

เอาที่ผมรู้นะ nano 2 จะสามารถจัดเก็บ DNA ของผู้ใช้ได้และมีระบบป้องกันคือ ถ้าเจ้าของคนเก่าไม่ได้ ก็เปลี่ยนให้คนใหม่ไม่ได้ (ละมั้ง)

ที่มันมีแค่ 2 โหมดก็เพื่อรวมความสามารถและแยกออกมาแค่ 2 โหมดครับ โหมดพรางตัวนิได้แยกอะไร แต่โหมด Armor ก็คือเอา โหมด ถึก กับ แรงควายมารวมกัน

โหมดวิ่งเร็วยุบไปแล้ว แต่มันคือแบบธรรมดา นั้นแหละที่วิ่งเร็ว สังเกตุว่า เวลาไม่ได้ใส่โหมดอะไร เวลาวิ่งจะเร็วและกินพลังงานอย่างมาก
    รอท่านต่อไป

Comment

เสียอย่างเดียว เวลาเปิดโหมด Armor มันไม่ชาร์จเหมือนภาคที่แล้ว ต้องปิดแล้วรอให้เต็ม

Comment

โหมดพลัง ก็ตอนที่เรากด V ค้างแล้วถีบรถกระเด็น/ พอถือของแล้วคลิกเม้าส์ค้างจะโยนแรงขึ้น/ แล้วก็ตอนเล็งปืนถ้ากด Shift ปืนจะนิ่งกว่าเดิม (อันนี้ Singleplayer เท่านั้น)
        Last edited by Draconis; 18 Apr 2011, 18:26:08.

Comment

มีวิธีทำให้บีบคอเอเลี่ยนแล้วปล่อยเร็วๆไหมครับ พอบีบคอมันแล้วกว่าจะปล่อย นานชิหาย

Comment

Originally posted by zaeki123 View Post
            มีวิธีทำให้บีบคอเอเลี่ยนแล้วปล่อยเร็วๆไหมครับ พอบีบคอมันแล้วกว่าจะปล่อย นานชิหาย
            บีบไปแล้วกด V หรือกดคลิ๊กซ้าย ครับ

Comment

ตามนั้นครับ อิอิ

Comment

ผมกดคลิปซ้ายรัวๆก็ยังปล่อยช้าอะครับ กว่าจะปล่อยโดนตัวข้างๆยิงตายแระ เล่นแบบระดับ 3

Comment

Originally posted by zaeki123 View Post
                  ผมกดคลิปซ้ายรัวๆก็ยังปล่อยช้าอะครับ กว่าจะปล่อยโดนตัวข้างๆยิงตายแระ เล่นแบบระดับ 3
                  จับแล้วปาเลยครับ อย่าอยู่นิ่งๆให้เป็นเป้า เล่นยากสุดตายแล้วตายอีก

Comment

ภาค2มันยุบวิ่งเร็วกับพลังมารวมกันเป็นโหมดปกติครับ แต่ภาคแรกจะแยกออกจากกันชัดเจน
                    ข้อดีคือมันสามารถทำให้เราใช้ความสามารถของชุดหลายๆอย่างพร้อมกันได้ ล่องหนอยู่เราก็วิ่งเร็วได้ กระโดดสูงได้
                    แต่ภาคแรกจะใช้ความสามารถได้ทีละอย่างเท่านั้น
                    แล้วก็มีนาโนวิชั่นเพิ่มมาครับ

Comment

ไม่ว่า 1 หรือ 2 มันก็ซดพลังงานทุกตัว แป๊บๆหมด ตูล่ะเซ็ง

Comment

ผมเห็น ดูๆไป มันก็เหมือนกันอะ 1 กับ 2 - - คิดไปเองเปล่าไม่รุ

Comment

ต่างกันคือ Nanosuit 1 มันใช้ใน Crysis ภาคแรก และ Nanosuit 2 มันใช้ใน Crysis 2

พอ Nanosuit 3 ข่าวออกมา Crysis 3 มันจะตามมาไงครับ ฮ่าๆ

Comment

โดดไกลได้แล้วไง ภาคแรกโดดสูงอย่างเดียวแต่ไม่ไปไหนเลย

ที่ดีๆหน่อยก็เกราะมันอึดเหมือนที่โม้แล้ว ภาคแรกเกราะง่อยมาก

Comment

ไม่เข้าใจว่าตาแก่ในเกมส์มันจะเอาชุดเราไปใส่ทําไมในเมื่อในห้องมันก็มีโชว์อีกตัวนึง

Comment

Working...
                              X