Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหา ต้องแก้ไข เปิดโปรแกรมหลายๆโปรแกรม แล้วมันกระพริบพร้อมกับย้ายตำแหน่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหา ต้องแก้ไข เปิดโปรแกรมหลายๆโปรแกรม แล้วมันกระพริบพร้อมกับย้ายตำแหน่ง

คือว่าเวลาเปิดโปรแกรม อย่าง เกมส์ออนไล หลายๆหน้าจอ มันกระพริบเหมือนรีเฟรช อ่ะครับ ละมันจะย้ายตำแหน่งโปรแกรมบนทาร์คบา ไปมา เปิดทาร์ค เมเนเจอร์ ดู มันจะรีเฟรชตลอดเลย มีวิธีแก้มั้ยครับ บางทีเราเล่นอยู่หน้าจอหลัก มันกระพริบ ทำให้หน้าจอหลักมันไม่เอคทีฟ การคลิ๊กที่หน้าจอที่เราเล่น คือต้องคลิ๊ก2ครั้ง มันเหมือนไปเอคทีฟจออื่นๆที่ไม่ใช่หน้าจอหลักน่ะครับ เปิดโปรแกรมโหมดวินโดว์ วิน7นะครับ

ปกติของ Win7 5555+ อยากให้หายก็ต้องปิด Desktop Composition และ Transparent glass ครับ หายแน่นอน

อยู่ใน Performance Options > Visual Effects ครับ

Comment

Performance Options นี่ใช่อันนี้มั้ยครับ Control Panel\All Control Panel Items\Performance Information and Tools\Advanced Tools

Comment

Working...
      X