Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบเกี่ยวกับ true Ultra hi speed หน่อยครับว่าแรงไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบเกี่ยวกับ true Ultra hi speed หน่อยครับว่าแรงไหม

อยากทราบเกี่ยวกับ true Ultra hi speed หน่อยครับว่าแรงไหมครับ พอดีผมจะติดอะครับ

ช่วยแปะลิ้ง speedtest กับบอกเขตที่ท่านอยู่ให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ไปเซ็คเองเถอะครับกับศูนย์บริการ เพราะบางทีบ้านใกล้กันก็ติดไม่ได้ ปิงต่ำมาก เน็สเถียรดี

อีอย่างตอนนี้ต้องใช้บ้านที่มี ubc เคเบิลเก่า ก่อนเท่านั้น

Comment

ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นบ้านที่มี Cable UBC เดิมเท่านั้นนะ

แต่ต้องดูว่า
      1. แถวบ้านมีกล่อง tap สายในระยะไหม
      2. แล้วก็กล่อง tap มีช่องเหลือว่างให้เดินสายได้ไหม
      3. แล้วก็กล่อง tap ได้อัพเกรดให้รองรับ internet cable รึยัง

ถ้าครบ 3 ข้อนี้ก็ติดได้ครับ

บ้านที่มี UBC แบบ CAtv มันเท่ากับว่าเคลียร์เงื่อนไข 2 ข้อแรกไปแล้ว
      เลยมีโอกาสติดได้เยอะกว่าคนที่ไม่มี UBC แบบ CAtv ครับ

Comment

พอดีข้างบ้านเคยติด ubc แบบ Cable แต่ข้างบ้านคืนไปแล้ว กล่อง tap ก็ยังเห็นอยู่แต่ตอนไปติดเขาบอกต้องสำรวจพื้นที่ก่อนก็เลยยังไม่ได้ติดอะครับก็เลยอยากรู้ว่ามันแรกแค่ไหนอะครับ

Comment

แรงแค่ไหน
          10/1 ก็คงไม่ต่างกับ ADSL แบบ 10 เม็ก (ที่วิ่งได้เต็มๆ)

แต่มีข้อดีคือ ping ออกตปท.น้อยกว่า ADSL (บางคนบอกว่าทรูทำแคชไว้มันเลยเหมือนว่าเทสแล้วเร็ว)
          แล้วก็เสถียรกว่า ADSL ครับ (บางพื้นที่ เช่นบ้านผมนี่ฝนตกทีเนทหลุดทุก 5 นาที) แต่เคเบิลไม่มีปัญหาแน่ๆ เพราะสายมันทนกว่าเยอะ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
            X