overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27
    OverclockZone Member chen555's Avatar

Default ลำโพงคอม SAAG รุ่นไหนดีครับ จะไปถอยมาใช้ แบบเบสหนักๆ

1. Pentas-mp03 1800w.
    2. Hexon 3000w.

แล้ว SAAG รุ่น Hexon กับ Hexon-Supreme เหมือนกันหรือเปล่าครับ?
    http://saag.co.th/homepage.php

OverclockZone Member 8x8's Avatar

SAAG รุ่น Hexon กับ Hexon-Supreme น่าจะเหมือนกันนะ เราใช้อยู่ เบสหนักมากมาย

OverclockZone Member bunjong123's Avatar
    http://www.facebook.com/media/set/?set=a.1495115791372.65188.1638392620&type=3&l=c89fe82eff

อยากรู้เหมือนกัน

OverclockZone Member wanchat555's Avatar

กำลังอยากซื้อลำโพงใหม่อยู่พอดีเลย...รอเก็บข้อมูลครับ

OverclockZone Member elis's Avatar

ผมเคยสัมผัส Saag 10s อยู่ช่วงที่หัดฟังใหม่ๆพอฟังฟังได้ 2 วัน ผมก็เอาไปขายต่อให้เพื่อน แล้วก้ไม่คิดจะย่างกรายมาหายี่ห้อนี้อีกเลย

OverclockZone Member Jackassccz's Avatar

Hexon-Supreme ดังดี ตั้ง 3000w.

OverclockZone Member

อย่าดีกว่าครับ SAAGที่บ้านผมไฟดับทีเดียว เสียงออกข้างเดียวเลยคับ-- เลยต้องเอาแจ๊ดแบบตัวผู้เป็นหัวRCAเสียบช่องที่ใช้ได้แล้วตัวเมียจะเป็นแบบRCA2ช่องอะคับ เสียบออก2ลำโพงแทน อนาถจิงๆ--

OverclockZone Member wanchat555's Avatar

Quote Originally Posted by kenphetza View Post
    อย่าดีกว่าครับ SAAGที่บ้านผมไฟดับทีเดียว เสียงออกข้างเดียวเลยคับ-- เลยต้องเอาแจ๊ดแบบตัวผู้เป็นหัวRCAเสียบช่องที่ใช้ได้แล้วตัวเมียจะเป็นแบบRCA2ช่องอะคับ เสียบออก2ลำโพงแทน อนาถจิงๆ--
    Quote Originally Posted by elis View Post
    ผมเคยสัมผัส Saag 10s อยู่ช่วงที่หัดฟังใหม่ๆพอฟังฟังได้ 2 วัน ผมก็เอาไปขายต่อให้เพื่อน แล้วก้ไม่คิดจะย่างกรายมาหายี่ห้อนี้อีกเลย
    แล้วอย่างนี้จะแนะนำให้เล่นยี่ห้อไรอ่ะครับที่ราคาประมาณ saag เคยไปเดินดู Micro lab อยู่เหมือนกันน่าเล่นดี

ยังไงก็ช่วยแนะนำยี่ห้อและรุ่นด้วยนะครับ...ขอบคุณครับ

ลองเป็นพวกMicrolab หรือไม่ก็ Creative ก็ได้ครับ ตัวละ1000นิดๆ ผมว่าเบสก็ลั่นห้องแล้วนะ เรื่องเสียงไว้ฟังเองดีกว่าแล้วต่ความชอบแต่ละคนหนะคับ

ผมก็ผ่านนะยี่ห้อนี้
    เบสดัง แต่บวม แถมกลบกลาง สูงก็แสบหู
    ราคามันถูกดี ผมก็ตังไม่เยอะ เห็นของ microlab น่าสนใจดี
    ราคาพันนิดๆ เสียงใช้ได้ แต่ของผมมันขาดสูงไปหน่อยเลยซื้อเสียงแหลมมาเพิ่ม แหล่มเลย

แต่ผมก็เคยฟังของ Creative นะ
    ตัวไม่ถึงพัน เบสดังมาก ปรับได้อีก เสียงดีกว่าตัว microlab ผมอีก -*-
    แต่เรื่องความดัง คงไม่สู้ microlab ถ้าเกิดเป็นห้องเล็กๆนี่ เด็ดเลย

ไปเล่น Microlab หรือยี่ห้ออื่นๆที่พี่คนอื่นเขาแนะนำดีกว่านะครับ

SAAG ผมเคยใช้แล้วเสียงเบสกลบกลางหมด เบสบวมๆ แต่ก็ทนใช้ได้ตั้งนานกว่าจะได้ Eacan มาใช้

มี ALTEC อีกอันที่แนะนำนะครับ ราคาไม่หนีกันมาก แต่เรื่องเสียงเห็นหลายๆคนบอกว่า OK

OverclockZone Member akira0077's Avatar

เดิมใช้ตัวซับ saag แล้วเปลี่ยนคู่หน้า ซ้าย ขวา ก็คิดว่าเสียงดีล่ะในราคาถูก ใช้มาหลายปีเพราะไม่ค่อยตามเทคโนโลยีลำโพงคอม อีกอย่างคิดว่าเสียงดีๆคงราคาใกล้ๆหมื่น
    แต่พอหาข้อมูลมาจนเลือกซื้อ eacan a-600ii ให้น้า พอเปิดฟังก็ทึ่งในเสียงมันมาก ราคาแค่ 2000 แต่เสียงระดับราคา 5000+ ลำโพงสมัยก่อนเลย
    เพียงแค่นั้นแหละครับ วันถัดมาก็หาข้อมูลเปลี่ยนเจ้า saag เป็น microleb x-15 เรียบร้อย ฮา
    ประทับใจเบส eacan แต่ไปซื้อ microleb ทั้งที่ยังไม่เคยลองฟัง - -" งง ตัวเอง
    Last edited by akira0077; 20 Apr 2011 at 10:16:32.

ตอนนี้ก็เล็งๆ Eacan A200II อยู่เห็นพูดถึงกันเยอะ Microlab X3 ก็เช่นกัน สองตัวนี้เอามาเปรียบกันได้รึป่าว

Quote Originally Posted by wanchat555 View Post
    ตอนนี้ก็เล็งๆ Eacan A200II อยู่เห็นพูดถึงกันเยอะ Microlab X3 ก็เช่นกัน สองตัวนี้เอามาเปรียบกันได้รึป่าว
    A200II เด่นในเรื่องของเสียงกลางครับ (Satt.)

X3 เด่นในเรื่องของเบส แต่เสียง Satt. สู้ A200II ไม่ได้ครับ

OverclockZone Member ManiacMaew's Avatar

Quote Originally Posted by Jackassccz View Post
    Hexon-Supreme ดังดี ตั้ง 3000w.
    อย่าไปดูwatt ของsaagเลยครับ เขาบอกวัตต์แบบpmpo. มันไม่ได้มาตราฐาน

Quote Originally Posted by kroeksit View Post
    A200II เด่นในเรื่องของเสียงกลางครับ (Satt.)

X3 เด่นในเรื่องของเบส แต่เสียง Satt. สู้ A200II ไม่ได้ครับ
    แล้วเบสของ A200II เป็นไงบ้างครับ

Quote Originally Posted by wanchat555 View Post
    แล้วเบสของ A200II เป็นไงบ้างครับ
    เบสบางกว่า่ A600II ครับ ผมก็บอกไม่ถูกเหมือนกัน

OverclockZone Member Lizard's Avatar
    รพ.บัวขาว จ.กาฬสินธุ์

ข้ามไปเหอะยี่ห้อนี้น่ะ ผมกำลังจะขายออกอยู่
    ผมใช้อยู่ Hexon-ดอกเบสใหญ่สุด ดังที่สุดแล้ว แต่ไม่มีน้ำหนัก พร่ามัว แถมเสียงแหลมบาดหูเป็นบ้า
    ขนาดเอา Audigy 7.1 Value มาบรรเทาก็ยังไม่ดีขึ้น
    เล็งๆว่าจะไปถอยพวก EACAN , Microlab ,Creative มาดีกว่าเยอะครับ
    ลำโพงของน้อง Creative A100 2.1 watt น้อยกว่าแต่เสียงเบสแน่น กลางกะแหลมละเอียดกว่า Hexon มากเลยครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks