overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16
    karas100's Avatar

Default จะถอย ps3 เดือนหน้าครับขอคำแนะนำนิดนึงครับ

คือตอนนี้เงินพร้อมแล้วครับ แต่ว่ายังไม่มีเวลาไปหิ้วก็เลยถือโอกาสมาสอบถามนิดนึงครับว่า

ถ้าสมมุติว่าเพื่อนๆจะเลือกซื้อ ps3 สักเครื่องนึง เพื่อนๆจะไปซื้อที่ร้านไหนกันหรอครับผม ตอนนี้ในใจผมมีอยู่ 2 ร้านครับ ก็จะขอยกโพลมา 2 ร้านนะครับก็คือ

ร้าน Gcorner และ ร้าน Nadz ครับ(Nadz เคยหิ้วpsp กับ zune HD มาแล้วอย่างละตัว=w=)

ใครเคยซื้อจากร้านไหนมาช่วยอธิบายความรู้สึกก็ดีครับว่าสินค้าราคาเท่าไหร่ ตัวเครื่องใช้มากี่เดือนแล้ว มีปัญหาอะไรไหม ก็จะขอบพระคุณมากๆเลยครับ

ปล.ไม่ขอทำโพลยนะครับเพราะกัน บุคคลไม่พึงประสงค์เข้ามาเกรียนกดโพลมั่วซั่วทำให้สิ่งที่ผมอยากรู้ไม่เป็นตามความจริง

ปล2 ps3 เครื่องนี้จริงๆแล้วเป็นเงินของพี่ผมส่วนนึงด้วยและเขาออกเยอะกว่า ตอนแรกตกลงกันว่าจะหิ้วที่ nadz แต่พี่ผมเปลี่ยนใจอยากจะไป Gcorner ด้วยสาเหตุบางประการ ผมเลยขออนุญาติมาถามความเห็นเพื่อนๆกันสักนิดนึงคิดว่าน่าจะดีกว่าครับ

ใครผ่านเข้ามาบังเอิญว่ามีประสบการณ์ด้านนี้ช่วยให้คำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

OverclockZone Member level7015's Avatar
    พันทิพย์ประตูน้ำ Only

ผมเคยซื้อ PSP NDS Lite ที่ Nadz PSP หลังการขายดีครับ เคยเอาให้เค้าไปลง FW ให้ ไม่ถามด้วยว่าซื้อจากร้านหรือป่าว

เคยซื้อ Xbox360 ที่ Gcorner 1กว่าเเล้วยังไม่เเดง ไม่เน่าเลย(เพราะไม่ค่อยได้เล่น)

ราคาสินค้าโดยรวม Gcorner เเพงกว่า Nadz นิดนึง เรื่องการบริการ การให้ข้อมูลดีทั้งคู่ครับ

ร้านไหนไปสะดวกกว่าก็เลือกร้านนั้นเลยครับ

OverclockZone Member Gertor's Avatar
    คลองสอง คลองหลวง ปทุมธานี

อ้าวจะย้ายไปคอนโซลแล้วหรอครับ
    ผมก็กำลังจะซื้อเหมือนกันครับ ตอนแรกว่าจะสงกรานต์นี้หละ
    แต่กลับ ตจว.กระเป๋าแฟลคงต้องเป็นสิ้นเดือนนี้หละ

ส่วนผมก็คงหามือสองจากในบอร์ดนี้หละครับเพราะมีงบไม่มาก

Quote Originally Posted by level7015 View Post
    ผมเคยซื้อ PSP NDS Lite ที่ Nadz PSP หลังการขายดีครับ เคยเอาให้เค้าไปลง FW ให้ ไม่ถามด้วยว่าซื้อจากร้านหรือป่าว

เคยซื้อ Xbox360 ที่ Gcorner 1กว่าเเล้วยังไม่เเดง ไม่เน่าเลย(เพราะไม่ค่อยได้เล่น)

ราคาสินค้าโดยรวม Gcorner เเพงกว่า Nadz นิดนึง เรื่องการบริการ การให้ข้อมูลดีทั้งคู่ครับ

ร้านไหนไปสะดวกกว่าก็เลือกร้านนั้นเลยครับ
    ขอบคุณมากครับ ช่าวยได้เยอะเลยทีเดียว ><"

Quote Originally Posted by Gertor View Post
    อ้าวจะย้ายไปคอนโซลแล้วหรอครับ
    ผมก็กำลังจะซื้อเหมือนกันครับ ตอนแรกว่าจะสงกรานต์นี้หละ
    แต่กลับ ตจว.กระเป๋าแฟลคงต้องเป็นสิ้นเดือนนี้หละ

ส่วนผมก็คงหามือสองจากในบอร์ดนี้หละครับเพราะมีงบไม่มาก
    ของ PC ก็ยังเล่นอยู่ครับแต่ว่าต้องเก็บเงินเอาไว้ทำอะไรหลายๆอย่างเกรงว่าถอย ps3 น่าจะคุ้มกว่าครับถ้าถอยคอมใหม่แรงๆก็ต้องมีสัก2-3หมื่น เทียบกับ ps3 ราคาแค่13000 ส่วนตัวผมคิดว่าps3 น่าจะดีครับ เพราะจะได้เล่นเกมที่ไม่ได้พอร์ตลง pc ด้วยแถมกราฟิคสวยไม่เปลืองงบอัพคอม =w=

OverclockZone Member level7015's Avatar
    พันทิพย์ประตูน้ำ Only

ผมก็มีเเผนจะจัด ps3 เหมือนกัน เงินใกล้ถึงละ คิดกว่ามันจะลดราคาลงอีกในอีกไม่กี่เดือนนี้ WII ล่าสุดตอนนี้เหลือ 150 USD เเล้ว ถ้ารุ่น 320GB ลงคาไม่ถึง 10000 คงตัดสินใจง่ายขึ้น

OverclockZone Member Blue NarCiSs's Avatar

ไม่ค่อยต่างกันอะครับ ร้านไหนก็ได้ทั้งคู่

เพราะเครื่องมันก็เดิมๆทั้ง 2 ร้านอะครับ

OverclockZone Member BabyDragon's Avatar

Nadz ครับ ถูกกว่า และบริการน่าประทับใจกว่า
    สำหรับร้าน Gcorners ตอนโทรสอบถามสินค้าพูดจาดีและน่าประทับใจครับ แต่...
    ครั้งล่าสุดผมไปที่ร้าน Gcorners สอบถามสินค้าบางอย่าง ได้รับประสบการ์ณที่ไม่น่าประทับใจเท่าไร
    คนขายตอบแบบออกแนวเหวี่ยงๆยังไงก็ไม่รู้ ไม่เห็นเหมือนตอนโทรสอบถามเลย
    คงไม่ใช่ทุกคนที่เจอแบบนี้ คงเป็นแค่พนักงานขายบางคน แต่เชื่อว่ามีคนเจอแบบผมอยู่บ้างแหละ
    จากวันนั้นตั้งใจจะไม่มาเหยียบร้านนี้เเล้วละ
    ถ้าพี่เจ้าของร้านเข้ามาอ่าน ยังไงรบกวนช่วยๆดูพนักงานด้วยนะครับ ถ้ามีคนเจอแบบผมเรื่อยๆ ลูกค้าหายครับ - -*

ป.ล. ไม่ใช้หน้าม้า Nadz แต่เป็นลูกค้า ไม่มีผลประโยชน์ใดๆกับร้านครับ
    Last edited by BabyDragon; 18 Apr 2011 at 14:03:16.

ขอบุณท่าน BabyDragon อย่างสูงมา ณ ที่นี้ด้วยครับ ผมลองเอาไปถามพี่ชายผมแล้วเขาตกลงจะไปNadz แล้วครับ พี่ชายผมบอกว่านั่งหาข้อมูลดูส่วนใหญ่คนก็พูดถึง Nadz กันก็เลยตกลงปลงใจไปที่nadz ครับ

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ แต่ร้าน Gcorner มีอยู่ครั้งนึงที่ผมโทรไปสอบถามเรื่อง psp คนขายเสียงก็ออกแนวไม่พอใจประมาณว่า ถามแล้วจะซื้อมั้ยล่ะ ประมาณนี้เลย =w=" ตอนนี้ผมมีอะไรสงสัยผมก็ตรั้งกระทู้ในบอร์ดแทนครับ กลัวพนักงาน - -*

ปล.ท่าน BabyDragon เล่น Flashfly ด้วยหรือเปล่าครับผม ชื่อคุ้นๆมากเลย ><"

OverclockZone Member BabyDragon's Avatar

Quote Originally Posted by karas100 View Post
    ขอบุณท่าน BabyDragon อย่างสูงมา ณ ที่นี้ด้วยครับ ผมลองเอาไปถามพี่ชายผมแล้วเขาตกลงจะไปNadz แล้วครับ พี่ชายผมบอกว่านั่งหาข้อมูลดูส่วนใหญ่คนก็พูดถึง Nadz กันก็เลยตกลงปลงใจไปที่nadz ครับ

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ แต่ร้าน Gcorner มีอยู่ครั้งนึงที่ผมโทรไปสอบถามเรื่อง psp คนขายเสียงก็ออกแนวไม่พอใจประมาณว่า ถามแล้วจะซื้อมั้ยล่ะ ประมาณนี้เลย =w=" ตอนนี้ผมมีอะไรสงสัยผมก็ตรั้งกระทู้ในบอร์ดแทนครับ กลัวพนักงาน - -*

ปล.ท่าน BabyDragon เล่น Flashfly ด้วยหรือเปล่าครับผม ชื่อคุ้นๆมากเลย ><"
    นั่นเลยท่านแบบเดียวกับที่ผมเจออะ แต่ผมเจอแบบถามสดหน้าร้าน - -*
    และตอนนั้นที่ผมตัดสินใจไม่ซื้อ ทำท่าเหมือนหงุดหงิดยังไงก็ไม่รู้ด้วย ทำเอาผมไม่กล้าเข้าอีกเลยละ
    (ตอนนั้นผมคิดในใจ...แม่x ไม่เห็นบริการดี เหมือนกับที่เขาลืนกันเลยเว้ย ก็ว่าทำไมร้านมันโล่งๆ ในขณะที่ Nadz คนแน่นเป็นตลาดสด)

ป.ล. ผมเล่นบอร์ด Flashfly ด้วยครับ ^^

เพิ่งมารู้เหมือนกันครับว่า Gคอนร้านโล่ง ณ ปจุบัน- -*(ในบอร์ดนี่แบบว่าถามปุ้บตอบปั้บ สงสัยคนไม่ค่อยมีเลยมาตอบบอร์ดอิอิ)

ปล.ตอนแรกผมจะสั่งเครื่องจาก nadz แล้วส่งทาง ปณ. ครับเพราะผมบอกพี่ผมแล้วว่าคนเยอะมากสยามแน่ใจหรอจะหิ้วเอง เขาบอกว่ากลัวเครื่องมีตำหนิโอเคไม่ห้ามเห็นท่าน BabyDragon บอกว่าคนเยอะยังกะตลาดสด เดี๋ยวต้องเอาไปขู่ใหม่ 555

ปล2 ไปเช็คมาแล้วใช่ๆจริงๆด้วยผมก็ว่าเหมือนผมเคยถามท่านเกี่ยวกับ FW ของ psp ตอนซื้อเครื่องมาใหม่ๆที่ FF เลย *0*

OverclockZone Member pickdear's Avatar

^^^ท่านkaras100นี่คนเดียวกะที่poriป่าวคับ

Quote Originally Posted by pickdear View Post
    ^^^ท่านkaras100นี่คนเดียวกะที่poriป่าวคับ

ใช่ครับผม แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยแวะไปที่โน่นเลยครับเนื่องจากหลายๆสาเหตุ =w="

OverclockZone Member

ผมเก็บตังใกล้ได้ และเหมือนกันครับ มีใครพอทราบบ้างมั้ยว่าร้านพวกนี้ ต่อราคาพอได้มั่งป่าวครับ

OverclockZone Member คุณพระช่วย's Avatar

ต่อไม่ค่อยได้ครับ เพราะค่อนข้างขายดีอยู่แล้วไม่ง้อลุกค้า ขนาดผมวื้อประจำต้องซื้อ 2 เครื่องถึงจะได้ส่วนลด 100 บาทต่อเครื่อง ซื้อเครื่องเดียวไม่ลด -..-

ถ้าไปวันเสาร์-อาทิตย์ ท่านจะกลายร่างเป็นคนไม่มีตัวตนทันทีเพราะลูกค้าเยอะมาก คนขายดูแลไม่ทั่วถึงถ้าท่านยืนรอให้เค้ามาสอบถามละก็ รอไปเถอะครับครึ่งวัน อิอิ

แต่ถ้าวันธรรมดาคนไม่เยอะก้เป็นปกติครับน้องๆเค้าต้อนรับดี ผมซื้อบ่อยจะโทรไปออเดอร์ไว้ก่อนไปถึงก็รับของกลับบ้าน อิอิ

ใครมองหาเครื่องอยู่เป็นมือหนึ่งจัดชุดพร้อมเล่น PM มาสอบถามรายละเอียดผมได้ครับ หรือเข้าห้อง ตลาดนัด >> TOYS จะมีกระทู้ขายของผมอยู่ ไม่กล้าแปะลิ้งค์ขายของเพราะผิดกฏ แหะๆ
    Last edited by คุณพระช่วย; 20 Apr 2011 at 14:33:43.

OverclockZone Member NasTaZiO7's Avatar

Quote Originally Posted by คุณพระช่วย View Post
    ต่อไม่ค่อยได้ครับ เพราะค่อนข้างขายดีอยู่แล้วไม่ง้อลุกค้า ขนาดผมวื้อประจำต้องซื้อ 2 เครื่องถึงจะได้ส่วนลด 100 บาทต่อเครื่อง ซื้อเครื่องเดียวไม่ลด -..-

ถ้าไปวันเสาร์-อาทิตย์ ท่านจะกลายร่างเป็นคนไม่มีตัวตนทันทีเพราะลูกค้าเยอะมาก คนขายดูแลไม่ทั่วถึงถ้าท่านยืนรอให้เค้ามาสอบถามละก็ รอไปเถอะครับครึ่งวัน อิอิ

แต่ถ้าวันธรรมดาคนไม่เยอะก้เป็นปกติครับน้องๆเค้าต้อนรับดี ผมซื้อบ่อยจะโทรไปออเดอร์ไว้ก่อนไปถึงก็รับของกลับบ้าน อิอิ

ใครมองหาเครื่องอยู่เป็นมือหนึ่งจัดชุดพร้อมเล่น PM มาสอบถามรายละเอียดผมได้ครับ หรือเข้าห้อง ตลาดนัด >> TOYS จะมีกระทู้ขายของผมอยู่ ไม่กล้าแปะลิ้งค์ขายของเพราะผิดกฏ แหะๆ

OverclockZone Member skinhead's Avatar

หามืิอสองเลยครับ ผมก็เพิ่งสอยมาจากในเวปนี้แหละ 8500 เอง
    เอามาทำ cfw เล่นได้แทบทุกเกม

Bookmarks

Bookmarks