Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม ที่ซ่อมหน่อยครับ Altec Lansing MX5021 เปิดไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม ที่ซ่อมหน่อยครับ Altec Lansing MX5021 เปิดไม่ติด

คือว่า Altec Lansing MX5021 ของผมมันเปิดไม่ติดนะครับผมเลยจะหาที่ซ่อมนะครับ
    อาการก็คือ เวลาที่เสียบ plug แล้วเสียบตัว Controller เอาไว้(ตัวที่ไว้ปิด เปิด)มันจะมีเสียงซ่า
    ที่ลำโพงอะครับ แต่มันเปิดไม่ติด และเวลาที่เราชัก plug ออกมันจะมีเสียง ปุ๊ก ครับ
    แต่ถ้าเราไม่ได้เสียบ Controller เอาไว้มันก็จะไม่มีเสียงอะไรที่ลำโพงเลย(เหมือนมันไม่ครบ Loop อะครับ) ดังนั้นถ้าเพื่อ ๆ คนไหนมีร้านที่ซ่อมลำโพงช่วยแนะนำด้วยครับ ถ้าแนะนำให้ไปบ้านหม้อ ช่วยบอกชื่อ ร้านด้วยนะครับ พอดีผมไม่ค่อย รู้จัก ยกเว้นร้าน อมร นะครับ

ขอบคุณครับ

อมร

Comment

Working...
    X