overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 36
    OverclockZone Member theupflo's Avatar

Default ขอคำแนะนำทีครับ เครียดจังเลย**** GTX570

วันนี้ ผมไปซื้อ GTX570 3Fan ที่ J I B Hiend ที่Zeer มาครับ เห็นใส่ไว้ในตู้เลยพนักงานบอกประกันSynex ที่กล่องผมก็เห็น ว่ามันเป็นSynex เลยไม่ได้คิดไรมาก พนักงานเค้าก็ห่อเอาใส่กล่อง เรียบร้อย จ่ายเงินกลับบ้าน พอมาถึงบ้าน แกะออกมาดู จะเป็นลม หงาย PCBดู เพื่อจะหา วอยของSynex พระเจ้าปรากฎว่า เป็นวอย ของ Scanner แปะไว้ ประกันเริ่ม เดือน3/11 ซะอีก โอ้โห ยังไงเนี่ยะ ในกรณีผมสามารถขอเงินคืนได้ไม๊ครับเนี่ยะ ถ้าเค้าไม่มีของ Synex มาเปลี่ยนให้ผมเนี่ยะ งงตึ๊บ เชคS/N ก็ไม่มีข้อมูลของ สินค้าชนิดนี้ โอ้โห คนจะเอาSynex ดันกลายเป็น กล่องSynexแต่ตัวการ์ดแปะScanner แถม S/N ไม่ตรงกันอีก เอาเข้าไปเครียดเลย 11,290 กรู เหอๆ ช่วยแนะนำทีครับ อุปกรณ์ทุกอย่างครบ แต่ไม่อยากประกอบจะเคลียร์เรื่องVGAเหอๆ เครียดๆครับ

ได้เงินคืนแล้วครับ ^ ^
    Last edited by theupflo; 19 Apr 2011 at 00:41:57.

เปลี่ยนสิครับ มีเหตุผลพอสมควร S/N กล่องกับตัวการ์ดไม่ตรงกัน...อยู่ในระยะปลอดภัย 7 วันด้วย

OverclockZone Member Sesami's Avatar

คิดว่าได้ครับ แต่ต้องรีบหน่อย(ไม่ควรเกิน3-7วัน)และโทรไปแจ้งก่อนด้วย กันว่าเราเอาการ์ดตัวอื่นมาปลอมแทน

และควรเอากล่องการ์ดจอกับใบเสร็จไปด้วยครับ เพราะใบเสร็จจะโชว์วันที่เราซื้อ+ประกันว่าจากไหนด้วย

รวมไปถึงวันรับประกันเก่าแล้วก็น่าจะช่วยได้อีกครับ

OverclockZone Member mookvstry's Avatar

ไปอ้างที่ JIB ได้เลยถ้าไม่ยอมเปลี่ยนให้ก็เล่าไปตามความจริงเลย ว่าพนักงานคนไหนเป็นคนบอกและขาย เอาเรื่องให้ถึงที่สุเพราะมันหลอกกันชัดๆ JIB มีปัญหาแบบนี้บ่อยมาก สินค้าขายออกไม่หมดแล้วชอบหมก เพื่อนผมโดน 4670 หมกมาเหมือนกันแต่มันไม่ค่อยรู้เรื่องคอมเลยโดนไปเต็มๆ เลยเข็ดตอนนี้จะซื้ออะไรจาก JIB ผมแกะแล้วเช็คที่นั่นเลย เกิดมีปัญหาได้เคลียกันซึ่งๆหน้าดูสิมันจะแถยังไง อ๋อแล้วพพนักงาน JIB บางคน ไม่รู้จัก P67 และ B3

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    เจียงใหม่เจ้า (28-29)

เอาไปคืนที่ร้านเลย

OverclockZone Member phiphob's Avatar
    ศรีราชา-นวมินทร์-บางกะปิ

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    เอาไปคืนที่ร้านเลย
    +1 อย่างเร็วด้วย

OverclockZone Member theupflo's Avatar

อ่อครับๆ จะรีบเอาไป เคลียร์ ให้เร็วที่สุดครับ กลัว มันจะหาว่าผม เอาการ์ดอื่นมาเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน เหอๆ สงสัย ได้ไปวันอังคารแหงมๆ พรุ่งนี้ ไม่ว่างทั้งวันเลยเซงมากๆ เครียดครับ T ^ T

OverclockZone Member Muslim's Avatar

รีบไปคืนเรยครับอย่าให้เกิน 7วัน

ครับ ขอบคุณครับ ขอมันรับคืนทีเถิด เหอๆ ฝันดีทุกคนครับ นอนละครับ

OverclockZone Member kayabawasabi's Avatar

โหแบบนี้แย่เลยรีบเอาไปเปลี่ยนเลยครับ...มีงานอีกแล้วร้านนี้...

OverclockZone Member

ผมว่านะ JIB ก็แบบนี้แหละครับ พนักงานจะไม่ค่อยรู้เรื่อง และเป็นผู้หญิง - - ถามอะไรจะตอบแบบมั่วๆ และ ไม่ค่อยอยากจะตอบ ยังไงไม่รู้

OverclockZone Member jarukit's Avatar

Quote Originally Posted by theupflo View Post
    อ่อครับๆ จะรีบเอาไป เคลียร์ ให้เร็วที่สุดครับ กลัว มันจะหาว่าผม เอาการ์ดอื่นมาเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน เหอๆ สงสัย ได้ไปวันอังคารแหงมๆ พรุ่งนี้ ไม่ว่างทั้งวันเลยเซงมากๆ เครียดครับ T ^ T
    โทรแจ้งก่อนเลย ครับ ว่าให้สินค้าประกันไม่ตรงกับกล่อง JIB คนไหนเซ็นรับตังค์คนนั้นต้องรับผิดชอบ

>>> เหมือนผมเลยเอา PSU ไปเครม ของมาแล้ว แต่พนักงานไม่ตรวจสอบเบอร์โทร โทรผิดเบอร์แล้วหาว่าผมไม่ยอมรับสาย (บิลเครมเบอร์ถูก แต่บิลหน้ากล่องเบอร์ผิด) จนของจะเลย 1 เดือนละ เลย 1เดือนก็เรียบร้อยไม่รับผิดชอบ ผมไปถาม มันบอกว่าขอมาตั้งนานแล้ว โทรหาพี่ พี่ไม่ยอมรับสาย (ของขึ้นเลย) ผมว่าไม่รับได้ไง เอาเบอร์มาดูดิ มันเขียนผิด ดีนะมันยอมขอโทษผม ไม่งั้นละ ลุย ๆๆๆๆๆ แหลก (มันมัวได้ใจจริงๆ)

OverclockZone Member rockwell's Avatar

เรื่องขายของแบบเกรียนๆนี่ JIB ชอบถนัดที่สุด ผมไม่คิดจะกลับไปซื้่อของที่ JIB อีกเจอมาเยอะ

OverclockZone Member cokcok55's Avatar

เล่นซะน่ากลัวเลยนะครับเเต่ผมก็ซื้อที่jibอยู่ดี

OverclockZone Member sanorte9's Avatar

ปิดเทอมก็งี้แหละ

เกรียน(JIB) อาละวาด

OverclockZone Member

มีบางคนบอกว่า
    เดี๋ยวนี้
    scanner เป็นประกันเทพแล้วนะ
    จากมารกลายเป็นเทพ
    อ่านพบใน ocz
    เขาเล่าจากการเปลี่ยนเมนบอร์ด1155
    ที่มีปัญหาพอร์ต sata3 ที่ intel เรียกคืนน่ะครับ
    เขาเอาไปเปลี่ยนที่ scanner ก็เปลี่ยนให้ทันที
    ไม่เรื่องมาก ไม่ตรวจดูของเก่าในกล่องที่เอาไปเปลี่ยน
    ว่ามีครบมั๊ย
    แถมเอ่ยปากขอสาย sata สีฟ้า จากกล่องเก่า
    พนักงานก็ยอมไม่ว่าอะไร ก็เลยได้สายsata
    ทั้งจากกล่องเก่า และกล่องใหม่ที่เปลียนได้มา
    แหะๆ

OverclockZone Member excomics's Avatar

ไม่มีอะไร แน่นอน จากเคยห่วยก็กลายเป็นไม่เรื่องมากได้

ประกันเทพคือไม่เรื่องมากสำหรับทุกท่านใช่มัยเปลี่ยนใหม่ ตลอด

OverclockZone Member phiphob's Avatar
    ศรีราชา-นวมินทร์-บางกะปิ

Quote Originally Posted by FF7IX View Post
    ผมว่านะ JIB ก็แบบนี้แหละครับ พนักงานจะไม่ค่อยรู้เรื่อง และเป็นผู้หญิง - - ถามอะไรจะตอบแบบมั่วๆ และ ไม่ค่อยอยากจะตอบ ยังไงไม่รู้
    ผมไปสอย ssd ที่ jib แฟชั่นไอร์แลนด์
    บอกพนักงานสาวสวยท่านหนึ่ง แจ้งรุ่นที่ต้องการ น้องแกบอกไม่มีของซะงั้น โดยไม่สำรวจดูของเลย
    ผมต้องชี้ให้ดู กองอยู่ในตู้ด้านหน้าเป็นสิบ เจริญเลยลูกจ้างอย่างงี้ กำ

OverclockZone Member chaogame's Avatar

เปลี่ยนแน่นอน ประกันไม่เทพซื้อมาเหมือนไม่มีประกัน
    บอกจากใจจริงๆนะ 570 ไม่ซีเน็ค 10K ก็ไม่ซื้อครับ ยิ่งอยู่ต่างจังหวัดถ้ามีปัญหาเดินเรื่องคนเดียวอีกคิดดูเอาเองล่ะกัน

OverclockZone Member Kanano's Avatar

รอติดตามผล

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks