overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22
    OverclockZone Member

Default เล่น Assassin Creed Brotherhood แล้วค้างครับ(โหมดมัลติ)

V.1
    เวลาเข้าโหมดมัลติไปเล่นไปได้ซักเกมส์หรือ2เกมส์มันก็ค้างอะครับแล้วตอนค้างมันก็จะมีเสียงแบบตื๊ดดดดดดดดดดดดดดด ยาวเลยครับ ต้องรีเครื่องอย่างเดียว

ผมเล่นโหมดเนื้อเรื่องจนจบไม่มีกระตุกเลยนะครับ แต่มันจะไปค้างโหมดมัลติทุกที เซ็งมากๆ เล่นแล้วค้างตอนแรกนึกว่าเครื่องร้อน ก็เปิดฝาอัดพัดลมก็ไม่หาย ลงวินโดว์ใหม่ ลบสแกนไวรัสออก ขนาดทั้งเครื่องมีแต่เกมส์นี้เกมส์เดียวยังค้างเลยครับ(เฉพาะโหมดมัลตินะ) เกมสือื่นก็ไม่เป็นนะครับ shogun 2 ยังไม่เป็นเลยทั้งที่น่าจะกินเปคกว่าแท้ๆ จนปัญญาแล้วครับ อยากเล่นแต่เล่นไม่ได้

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    V.2
    เล่น Assassin Creed Brotherhood ในโหมด multiplayer ไปซักพักแล้วเครื่องมันค้างครบมีเสียงตื๊ดยาวด้วยครับ แต่ถ้าเล่นใน Mode Story เล่นได้จนจบไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ ลง windows ใหม่แล้วก็ไม่หาย ใครพอรู้สาเหตุช่วยแจ้งมาทีครับ

สเปค
    c2q q9400 2.66ghz
    gtx275 8xx(จำไม่ได้แต่ไม่ถึง1gอะครับ)
    ram 3 g
    ปล.ใครงงกับคำถามมั้ง ผมลง v.2ให้ละ เลือกอ่านเอานะ (หรือจะงงกว่าเดิม)
    ปล2.Assassin Creed 3 ผมขี้เกียจเองแหละ ต้องขอโทษด้วย
    Last edited by bunyarit99; 18 Apr 2011 at 01:21:18.

OverclockZone Member narniaza's Avatar

เฮ้อปวดตับ กับการพิมพ์ภาษาไทยของท่านจริงๆเลย แล้ว Assassin Creed 3 <<< มาจากไหนครับผม - -" Assassin's Creed Brotherhood มันคือภาค 2.5 ครับ

ส่วนเรื่องเล่นแล้วค้างนั้น รอท่านต่อไปที่เชียวชาญมาตอบครับ
    Last edited by narniaza; 18 Apr 2011 at 11:48:34.

Assassin Creed 3 เป็นไงครับอยากเล่น

OverclockZone Member narniaza's Avatar

นี้คือข่าวของภาค 3 ครับ

ในช่วงนี้ ทีมงาน Assassin's Creed กำลังจัดนิทรรศการงานศิลป์ของเกมขึ้นที่เมืองมิวนิค ประเทศเยอรมนี ซึ่งอนุญาตให้มีผู้เข้าร่วมได้เพียง 50 คนเท่านั้น! อย่างไรก็ตาม นับว่าเป็นโอกาสดีสำหรับนิตยสารเกมทั้งหลายที่จะแย้มข้อมูลเกี่ยวกับ Assassin's Creed ภาคใหม่?ซึ่งก็ไม่ทำให้ผิดหวังทีเดียว

ฝ่าย Art Director ของ Assassin?s Creed 3 กล่าวออกสื่อในประเทศเยอรมนีว่า "รายละเอียดของ Assassin's Creed 3 จะประกาศในอีกไม่กี่เดือนนี้"

จากคำพูดนี้ เป็นจุดฟันธงชัดเจนแล้วว่า Assassin's Creed ภาคถัดไปจะเป็น "ภาค 3" ไม่ใช่เนื้อเรื่องย่อยเหมือนอย่าง Brotherhood อย่างแน่นอน!

และเมื่อถามเกี่ยวกับสถานที่ของ Assassin's Creed 3 เขาตอบว่า

"โดยส่วนตัวแล้ว ผมอยากทำอะไรใหม่ๆ แบบใหม่ถอดด้ามไปเลย?แบบอะไรที่เราไม่เคยทำมาก่อน อาจจะเป็นในแถบเอเชียหรือไม่ก็อเมริกาใต้ แต่ท้ายที่สุดนี้ ทั้งหมดก็ไม่ใช่การตัดสินใจของผมคนเดียวอยู่ดี"

"แต่ที่แน่นอนที่สุด พวกเราคอยอ่านผลตอบรับจากเกมเมอร์อยู่เสมอครับ ไม่ว่าจะในเว็บบอร์ดของเรา, Blog, Facebook และ Twitter และบางครั้งเราก็นำความคิดเห็นของผู้เล่นมาถกกันอย่างจริงจังอีกด้วย ในอีกไม่กี่เดือนนี้ พวกเราจะมีรายละเอียดของเกมนี้ให้แก่เกมเมอร์ทุกคนแน่นอน"

ขณะเดียวกัน ทางต้นสังกัด Ubisoft เองก็ประกาศว่า จะเปิดเผยรายละเอียดของ Assassin's Creed 3 ในเดือนพฤษภาคมที่จะถึงนี้ และคงเปิดตัวในงาน E3 อย่างเช่นทุกปีก็เป็นได้

ที่แน่ๆ สงครามชิงบัลลังก์ "เกมภาค 3" ในปีนี้คงจะดุเดือดไม่แพ้สงครามเกม RPG แน่นอน!

credit noob .in.th และ JKG
    Last edited by narniaza; 18 Apr 2011 at 00:33:38.

Quote Originally Posted by kannilo View Post
    Assassin Creed 3 เป็นไงครับอยากเล่น
    ^_^ ผมก็เช่นกันครับ อิอิอิ จขกท ปล่อยไก่สะ 555+

OverclockZone Member level7015's Avatar
    พันทิพย์ประตูน้ำ Only

นึกว่าจะได้เล่นในเยอรมัน

อ้าว เรื่องใหม่แล้วงี้ที่ เดสมอนXXXกับลูซี่ในตอนจบอ่ะ !!!

OverclockZone Member adidashimax's Avatar

ภาค 3 น่าจะย้ายมาฝั่งทางเอเชียบ้าง ประมาณว่า Desmond Miles มีเชื้อสายจีน ญี่ปุ่น อะไรประมาณนี้
    ได้เล่นเป็นนินจานักฆ่าคงมันส์น่าดูชม

OverclockZone Member Chonkie's Avatar

ภาค3 เดาว่าคงเกี่ยวกับ Apple of Eden เหมือนเดิม

เห้อปวดตับ<--(มือใหม่หัดปวดตับ )กับคนตอบกระทู้ คนตอบตั้ง 8 แม่มออกทะเลหมด

อ่าว กระทู้นี้ไม่ได้พูดถึง AC3 กันหรอกหรอ ก็ไม่ได้ออกทะเลกันไปไหนหนิ

OverclockZone Member Raidmax_K's Avatar

Red face

อยากรู้จังว่าภาค 3จะออกมาเป็นยังไงหนอ เริ่มเบื่อ ezio ละ
    ว่าแต่ ถ้าเป็นเนื้อเรื่องในแถบ asia จะใช้ theme ของประเทศไหนหว่า ถ้าเป็นญี่ปุ่นคงได้สวมบทเป็นนินจาแน่ๆ

OverclockZone Member level7015's Avatar
    พันทิพย์ประตูน้ำ Only

ไปญี่ปุ่นก็ดี Assassin VS Ninja

มาเมืองไทยก็ Assassin VS นปช-พธม

Quote Originally Posted by Tunza! View Post
    อ่าว กระทู้นี้ไม่ได้พูดถึง AC3 กันหรอกหรอ ก็ไม่ได้ออกทะเลกันไปไหนหนิ
    ตอบแบบนี้แสดงว่าอ่านแต่หัวข้อสินะ ไม่อ่านให้หมดก็แบบนี้แหละ ตีความผิดๆ แล้วยังโชว์ Fly อีก

เออดีว่ะ จากหัวข้อถามเรื่องเครื่องค้างกลายเป็น หัวข้อ Assassin Creed 3 ในฝันของหนูไปซะแล้ว

OverclockZone Member eliwodkung's Avatar

ก็เล่นถามถึงภาค 3 เองนิครับ ไม่ใช่ภาค Brotherhood นิ

อีกอย่างเล่นมาพูดตอบแบบนี้ระวังจะไม่มีคนมาตอบนะครับ ^^

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ภาค3 อย่ามา่เอเชียเลย ฝรั่งมันปั้นหน้าสาวหมวยไม่สวย

ออกทะเลมันไปเลย อยากเกรียนนัก

Quote Originally Posted by bunyarit99 View Post
    เห้อปวดตับ<--(มือใหม่หัดปวดตับ )กับคนตอบกระทู้ คนตอบตั้ง 8 แม่มออกทะเลหมด
    555+ ยังมีมาแขวะ...อีก เห้อ จขกท เอ้ย แล้ว...พาออกทะเลตรงไหนเนียกลับไปอ่านใหม่ดูดีๆนะครับ ขอบคุณครับ

คุณดู edit ผมหรือยังมาว่าผมถามถึงภาค3อะ ผมก็ขอโทษไปแล้วที่พิมพ์ผิด ได้อ่านกันมั้งรึป่าวว่าขอโทษอะ ยังไม่จบกันอีก ยังจะภาค3ๆๆ กันอยู่นั้นแหละ

ปล.ผม edit ขอโทษไปตั้งแต่เมื่อคืน พอเช้ามาเปิดดูก็ยังจะเล่นมุกเดิมๆกันอยู่ได้หรือต้องให้ไปตั้งกระทู้ใหม่ เปลี่ยนหัวข้อใหม่เลยดีไม๊ เปลี่ยนข้อความไม่มีประโยชน์ อ่านกันแต่หัวข้อรึไงครับ แล้วอีกอย่างผมถามว่าเครื่องผมค้างเนี้ยเป็นอะไร ไม่ได้ถามซักคำว่า อยากให้ภาค 3 เป็นแบบไหน มันประเด็นเดียวกันใช่มั้ย ไอ้ที่ว่าภาค 3 มันเป็นยังไงครับ ก็พอรับได้(มุกเดิม) แต่ไอ้ที่ตอบว่า ภาค 3 อยากให้นู้นอยากให้นี้ มันไม่ออกทะเลรึไง
    Last edited by bunyarit99; 18 Apr 2011 at 08:47:42.

Quote Originally Posted by bunyarit99 View Post
    คุณดู edit ผมหรือยังมาว่าผมถามถึงภาค3อะ ผมก็ขอโทษไปแล้วที่พิมพ์ผิด ได้อ่านกันมั้งรึป่าวว่าขอโทษอะ ยังไม่จบกันอีก ยังจะภาค3ๆๆ กันอยู่นั้นแหละ

ปล.ผม edit ขอโทษไปตั้งแต่เมื่อคืน พอเช้ามาเปิดดูก็ยังจะเล่นมุกเดิมๆกันอยู่ได้หรือต้องให้ไปตั้งกระทู้ใหม่ เปลี่ยนหัวข้อใหม่เลยดีไม๊ เปลี่ยนข้อความไม่มีประโยชน์ อ่านกันแต่หัวข้อรึไงครับ
    ผมก็อ่านแล้วครับท่าน ผมก็แค่งงว่าผมพาออกทะเลตรงไหนหรือ...เท่านั้นเองเพราะผมก็อธิบายไปหมดแล้วนะ

___________________________________________________________________________________________________________

เห้อปวดตับ กับการพิมพ์ภาษาไทยของท่านจริงๆเลย แล้ว Assassin Creed 3 <<< มาจากไหนครับผม - -" Assassin's Creed Brotherhood มันคือภาค 2.5 ครับ

ส่วนเรื่องเล่นแล้วค้างนั้น รอท่านต่อไปที่เชียวชาญมาตอบครับ

ผมทำตัวแดงให้อ่านแล้วนะน่าจะเข้าใจ

ปล.ส่วนเรื่องข่าวนั้นผมเห็นท่านตั้งชื่อหัวข้อกระทู้มาผิดผมเลยเอาข่าวของภาค 3 มาให้อ่านรอท่านที่เค้าเชียวชาญเรื่อง HW และ SW มาตอบก็แค่นั้นเองเพราะเห็นท่านเปิดเรื่องมาก็ภาค 3 ซึ่งผมก็เข้าใจว่าท่านรีบไปหน่อยเลยพิมพ์ผิดผมก็เลยไปหาอ่านข่าวภาค 3 มาและก็ไปเจอมาเลยเอามาแบ่งปันก็เท่านั้นครับ
    Last edited by narniaza; 18 Apr 2011 at 08:58:33.

OverclockZone Member hinosuke's Avatar

จขกท ลบโพสที่ว่าเค้าด้วยสิคะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks