Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น Assassin Creed 3 แล้วค้างครับ(โหมดมัลติ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น Assassin Creed 3 แล้วค้างครับ(โหมดมัลติ)

V.1
    เวลาเข้าโหมดมัลติไปเล่นไปได้ซักเกมส์หรือ2เกมส์มันก็ค้างอะครับแล้วตอนค้างมันก็จะมีเสียงแบบตื๊ดดดดดดดดดดดดดดด ยาวเลยครับ ต้องรีเครื่องอย่างเดียว

ผมเล่นโหมดเนื้อเรื่องจนจบไม่มีกระตุกเลยนะครับ แต่มันจะไปค้างโหมดมัลติทุกที เซ็งมากๆ เล่นแล้วค้างตอนแรกนึกว่าเครื่องร้อน ก็เปิดฝาอัดพัดลมก็ไม่หาย ลงวินโดว์ใหม่ ลบสแกนไวรัสออก ขนาดทั้งเครื่องมีแต่เกมส์นี้เกมส์เดียวยังค้างเลยครับ(เฉพาะโหมดมัลตินะ) เกมสือื่นก็ไม่เป็นนะครับ shogun 2 ยังไม่เป็นเลยทั้งที่น่าจะกินเปคกว่าแท้ๆ จนปัญญาแล้วครับ อยากเล่นแต่เล่นไม่ได้

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    V.2
    เล่น Assassin Creed Brotherhood ในโหมด multiplayer ไปซักพักแล้วเครื่องมันค้างครบมีเสียงตื๊ดยาวด้วยครับ แต่ถ้าเล่นใน Mode Story เล่นได้จนจบไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ ลง windows ใหม่แล้วก็ไม่หาย ใครพอรู้สาเหตุช่วยแจ้งมาทีครับ

สเปค
    c2q q9400 2.66ghz
    gtx275 8xx(จำไม่ได้แต่ไม่ถึง1gอะครับ)
    ram 3 g
    ปล.ใครงงกับคำถามมั้ง ผมลง v.2ให้ละ เลือกอ่านเอานะ (หรือจะงงกว่าเดิม)
    ปล2.Assassin Creed 3 ผมขี้เกียจเองแหละ ต้องขอโทษด้วย
    Last edited by bunyarit99; 18 Apr 2011, 01:21:18.

เฮ้อปวดตับ กับการพิมพ์ภาษาไทยของท่านจริงๆเลย แล้ว Assassin Creed 3 <<< มาจากไหนครับผม - -" Assassin's Creed Brotherhood มันคือภาค 2.5 ครับ

ส่วนเรื่องเล่นแล้วค้างนั้น รอท่านต่อไปที่เชียวชาญมาตอบครับ
    Last edited by narniaza; 18 Apr 2011, 11:48:34.

Comment

Assassin Creed 3 เป็นไงครับอยากเล่น

Comment

นี้คือข่าวของภาค 3 ครับ

ในช่วงนี้ ทีมงาน Assassin's Creed กำลังจัดนิทรรศการงานศิลป์ของเกมขึ้นที่เมืองมิวนิค ประเทศเยอรมนี ซึ่งอนุญาตให้มีผู้เข้าร่วมได้เพียง 50 คนเท่านั้น! อย่างไรก็ตาม นับว่าเป็นโอกาสดีสำหรับนิตยสารเกมทั้งหลายที่จะแย้มข้อมูลเกี่ยวกับ Assassin's Creed ภาคใหม่?ซึ่งก็ไม่ทำให้ผิดหวังทีเดียว

ฝ่าย Art Director ของ Assassin?s Creed 3 กล่าวออกสื่อในประเทศเยอรมนีว่า "รายละเอียดของ Assassin's Creed 3 จะประกาศในอีกไม่กี่เดือนนี้"

จากคำพูดนี้ เป็นจุดฟันธงชัดเจนแล้วว่า Assassin's Creed ภาคถัดไปจะเป็น "ภาค 3" ไม่ใช่เนื้อเรื่องย่อยเหมือนอย่าง Brotherhood อย่างแน่นอน!

และเมื่อถามเกี่ยวกับสถานที่ของ Assassin's Creed 3 เขาตอบว่า

"โดยส่วนตัวแล้ว ผมอยากทำอะไรใหม่ๆ แบบใหม่ถอดด้ามไปเลย?แบบอะไรที่เราไม่เคยทำมาก่อน อาจจะเป็นในแถบเอเชียหรือไม่ก็อเมริกาใต้ แต่ท้ายที่สุดนี้ ทั้งหมดก็ไม่ใช่การตัดสินใจของผมคนเดียวอยู่ดี"

"แต่ที่แน่นอนที่สุด พวกเราคอยอ่านผลตอบรับจากเกมเมอร์อยู่เสมอครับ ไม่ว่าจะในเว็บบอร์ดของเรา, Blog, Facebook และ Twitter และบางครั้งเราก็นำความคิดเห็นของผู้เล่นมาถกกันอย่างจริงจังอีกด้วย ในอีกไม่กี่เดือนนี้ พวกเราจะมีรายละเอียดของเกมนี้ให้แก่เกมเมอร์ทุกคนแน่นอน"

ขณะเดียวกัน ทางต้นสังกัด Ubisoft เองก็ประกาศว่า จะเปิดเผยรายละเอียดของ Assassin's Creed 3 ในเดือนพฤษภาคมที่จะถึงนี้ และคงเปิดตัวในงาน E3 อย่างเช่นทุกปีก็เป็นได้

ที่แน่ๆ สงครามชิงบัลลังก์ "เกมภาค 3" ในปีนี้คงจะดุเดือดไม่แพ้สงครามเกม RPG แน่นอน!

credit noob .in.th และ JKG
        Last edited by narniaza; 18 Apr 2011, 00:33:38.

Comment

Originally posted by kannilo View Post
          Assassin Creed 3 เป็นไงครับอยากเล่น
          ^_^ ผมก็เช่นกันครับ อิอิอิ จขกท ปล่อยไก่สะ 555+

Comment

นึกว่าจะได้เล่นในเยอรมัน

Comment

อ้าว เรื่องใหม่แล้วงี้ที่ เดสมอนXXXกับลูซี่ในตอนจบอ่ะ !!!

Comment

ภาค 3 น่าจะย้ายมาฝั่งทางเอเชียบ้าง ประมาณว่า Desmond Miles มีเชื้อสายจีน ญี่ปุ่น อะไรประมาณนี้
                ได้เล่นเป็นนินจานักฆ่าคงมันส์น่าดูชม

Comment

ภาค3 เดาว่าคงเกี่ยวกับ Apple of Eden เหมือนเดิม

Comment

เห้อปวดตับ<--(มือใหม่หัดปวดตับ )กับคนตอบกระทู้ คนตอบตั้ง 8 แม่มออกทะเลหมด

Comment

อ่าว กระทู้นี้ไม่ได้พูดถึง AC3 กันหรอกหรอ ก็ไม่ได้ออกทะเลกันไปไหนหนิ

Comment

อยากรู้จังว่าภาค 3จะออกมาเป็นยังไงหนอ เริ่มเบื่อ ezio ละ
                        ว่าแต่ ถ้าเป็นเนื้อเรื่องในแถบ asia จะใช้ theme ของประเทศไหนหว่า ถ้าเป็นญี่ปุ่นคงได้สวมบทเป็นนินจาแน่ๆ

Comment

ไปญี่ปุ่นก็ดี Assassin VS Ninja

มาเมืองไทยก็ Assassin VS นปช-พธม

Comment

Originally posted by Tunza! View Post
                            อ่าว กระทู้นี้ไม่ได้พูดถึง AC3 กันหรอกหรอ ก็ไม่ได้ออกทะเลกันไปไหนหนิ
                            ตอบแบบนี้แสดงว่าอ่านแต่หัวข้อสินะ ไม่อ่านให้หมดก็แบบนี้แหละ ตีความผิดๆ แล้วยังโชว์ Fly อีก

เออดีว่ะ จากหัวข้อถามเรื่องเครื่องค้างกลายเป็น หัวข้อ Assassin Creed 3 ในฝันของหนูไปซะแล้ว

Comment

ก็เล่นถามถึงภาค 3 เองนิครับ ไม่ใช่ภาค Brotherhood นิ

อีกอย่างเล่นมาพูดตอบแบบนี้ระวังจะไม่มีคนมาตอบนะครับ ^^

Comment

Working...
                              X