overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11
    OverclockZone Member Theone555's Avatar

Unhappy ช่วยด้วยครับเครื่องโดนยิง IP ขอวิธีแก้หน่อยครับ

ช่วยด้วยครับเครื่องโดนยิง IP ขอวิธีแก้หน่อยครับ

คือว่าผมไปโพสด่าที่ทำงานเรื่องเด็กglhoและการทำงานที่มีการแบ่งพรรคแบ่งพวกกัน
    ในแว็ปของราชการ( ผมเป็นทหารนะครับ กำลังลาออกอยู่ )
    แล้วก็มีผู้ดูแลระบบของแว็ปนั้น มันยิง IP มาแน่นๆเลย
    เล่นเกมเดียวๆหลุดๆเครื่องค้างแปลdๆเกมออนไลร์ธรรมดา
    พวก SF PB เล่น เฟส ก็ยัง เดียวๆหลุดตลอดเลย
    CPU Core i7 860
    GTX465
    PSU SST-1000W-P
    ระบายความร้อนด้วยน้ำ

อยากจะขอวิธีแก้หน่อยครับขอแบบระเอียดๆเลยนะครับ
    และถ้าลง วินโดร์ใหม่จะหายไหมครับ ?

ขอบคุณครับๆ

OverclockZone Member benza69's Avatar

เคยแต่โดนพวกในcamfrog ยิงมันยิงทีหลุดทั้งร้านเลย

Rubix
    Guest

ถ้าผู้มีอำนาจสูงกว่า คุยรู้เรื่อง

หาคอมอีกตัว ทำ packet snifer โลดครับ หลักฐานแน่นหนาทันที (การยิงเครื่องคนอื่นเป็นอาชญกรรมด้วยนิครับเดี่ยวนี้)

ทำยังไง อย่าถามผมนะ ... รู้แค่ว่าวิธีนี้อะทำได้ แต่ผมทำไม่เป็น - -"

หาอ่านหนังสือพวก Hacker ครับ ที่มันเป้นสี ขาว - ดำ ในร้าน ซีเอ็ดมี ครับ

OverclockZone Member nununu's Avatar

จะยิงกลับ หรือจะ Sniff Package เอามาเป็นหลักฐานแจ้งความดีล่ะ?

เป้นผม ผมทำทั้งคู่เลยอะ

5555

อันแรก สะใจ อัน 2 สะใจยิ่งกว่า

อิอิ

มาตรา ๑๐ ผู้ใดกระทำด้วยประการใดโดยมิชอบ เพื่อให้การทำงานของระบบคอมพิวเตอร์ของผู้อื่นถูกระงับ ชะลอ ขัดขวาง หรือรบกวนจนไม่สามารถทำงานตามปกติได้ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินห้าปี หรือปรับไม่เกินหนึ่งแสนบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

จับได้ฝั่งโน้นโดนตั้ง 5 ปีนะท่าน จัดหนักๆ

OverclockZone Member coolll's Avatar

สั่งรีสตาร์ท เราเตอร์โมเด็ม สักครั้งให้มันเชื่อมต่อไปที่ ISP ใหม่ หมายเลข IP ก็เปลี่ยนแล้วครับ
    รีเสร็จ ไม่ต้องเข้าเว็บมัน(ไม่งั๊นมันก็จะดักเก็บ IP Address ของคุณได้อีก)
    รีสตาร์ทแล้วลองดูว่ามันยัง flood มาได้อยู่หรือเปล่า

ถ้าจะแจ้งความก็อย่าเลยครับ
    เพราะตอนนี้ไม่แน่ใจ จขกท. ไปโพสต์ด่าหรือหมิ่นประมาทอะไรใครในเว็บก่อนหรือเปล่า
    สู้คดีไปอาจจะมีแต่เจ็บทั้งคู่ครับ บางทีที่เขายิง (SYN flood หรือ DDoS อะไรเทือกนั้น) ใส่เราเตอร์ เขาอาจจะหวังผลให้เราแสดงตัวจากการแจ้งความก็เป็นได้
    พอเขารู้ตัวเราทีนี้เรื่องอาจจะยาวกว่าเดิมนะครับนั่น (- -")

แต่ผมเชื่อว่าบางทีอาจจะเป็นที่เน็ตสายที่คุณใช้บริการอยู่ อาจจะมีปัญหาพอดีก็เป็นได้ ซึ่งมันเป็นปกติของเน็ต ADSL ราคาถูกในประเทศเรา อิอิ

ปล. ลองเอาปัญหาไปตั้งถามในห้อง Network หรือเว็บ Thaiadmin อาจจะได้คำตอบที่ดีกว่านี้ครับ
    Last edited by coolll; 18 Apr 2011 at 17:30:43.

OverclockZone Member Theone555's Avatar

flood

ดูตรงใหนครับๆ

ผมหมิ่นประมาทก็ได้
    แต่หลักฐานการโกงทั้งหมดของที่ทำงานอยู่ที่ผม

OverclockZone Member

ขอถามเป็นความรู้หน่อยครับว่ายิง ip เป็นยังไงครับ ทำไปทำไมแล้วผลคืออะไร

OverclockZone Member yoyoyo2534's Avatar

Quote Originally Posted by k.Bom View Post
    ขอถามเป็นความรู้หน่อยครับว่ายิง ip เป็นยังไงครับ ทำไปทำไมแล้วผลคืออะไร
    google คันหาเลยเร็วกว่า แต่อยากเอาไปทำนะ

Bookmarks

Bookmarks