Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยู่โคราชหาซื้อ spark 6800gs ddr3 256mb ยากมากเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยู่โคราชหาซื้อ spark 6800gs ddr3 256mb ยากมากเลยครับ

ใครอยู่โคราชรู้จักร้านดีๆแนะนำหน่อยครับ

ถ้าไม่ได้ก็คงต้องเอา powercolor x1600 256mb ล่ะครับ ตัวนี้พอกาเจออยู่ เข้าท่าไหมช่วยผมเลือกที

Comment

เห็นอยู่ร้านนึง แต่เป็นของ winfast อยู่ตรงข้ามกับร้านเติมหมึกชั้น 2 it plaza (นอร์รีส) ไม่รู้ว่าตรงกับรุ่นที่อยากได้ปล่าว พอดีเดินผ่านแวปๆ

Comment

ขอบคุณครับ เดี่ยววันนี้ไปเดินดู

Comment

ผมว่า 6800GS แรงกว่า x1600 PRO เยอะอยู่เหมือนกันนะครับ เพราะผมลองใช้มาแล้วทั้ง 2 รุ่นครับ เห็นความแตกต่างอย่างชัดเจนครับ

Comment

ก็หาเจอแล้วครับน่าจะมีร้านเดียวในโคราช ขายอยู่ 5500 แพงไหมครับ ผมเลยต้องมาตั้งหลักก่อนมีไป 5000 เอง แต่ก็คงจะเอาตัวนี้ ทีนี้ถามต่อครับ สเป็กเครื่องผม ตอนนี้นะ
            AMD athlon xp 2200(1.8G)
            ram 512+256 (ผมยำมั่ว)
            HDD 40 G
            VGA gfmx440 64mb(ที่ใช้อยู่ปัจจุบัน)
            combo 1 ตัว
            cd-rom 1 ตัว
            รุ่นโบราณ
            สมควรใช้การ์ดจอรุ่นนี้หรือปล่าวครับ (spark 6800gs ddr3 256mb) จะมีปัญหาอะไรหรือไม่ครับ ต้องเปลี่ยนซัพพลายใหม่ด้วยไหม เห้นบางกระทู้ว่าต้องเปลี่ยน รบกวนช่วยบอกผมทีนะครับ ขอบคุณล่วงกน้าครับ

Comment

spec คล้ายผมเลย แต่ผมเปลี่ยนแล้ว ตอนที่ผมซื้อ 5400 อะ ที่พันธุ์ทิพย์ ลื่นๆๆ

Comment

ขอบคุณมากครับสร้างความมั่นใจให้ผมได้เยอะเลย เครื่องรุ่นผมนี่เปรียบเทียบ ได้ประมาณว่า เอาตุ๊กๆมาติดไนตรัสเลย เดี๋ยวก็รู้ว่าจะรุ่งโรจ หรือ รุ่งรี่ง

Comment

สวัสดีครับ คุณ nutapongp ไปได้ของที่ร้านไหนละครับ ตัวนี้ความแรงถือว่าโอเค แล้วที่สำคัญอย่าลืมเพิ่ม แรม ด้วยนะครับ เล่นเกมส์จะได้ลื่นขึ้น..(เสื้อสวยดีนะครับ..มีให้ผมอีกสักตัวไหมครับ..อ้ายอยากได้)
                  Last edited by aey_habit; 7 Nov 2006, 09:59:17.

Comment

สวัสดีครับ คุณ nutapongp ไปได้ของที่ร้านไหนละครับ ตัวนี้ความแรงถือว่าโอเค แล้วที่สำคัญอย่าลืมเพิ่ม แรม ด้วยนะครับ เล่นเกมส์จะได้ลื่นขึ้น..(เสื้อสวยดีนะครับ..มีให้ผมอีกสักตัวไหมครับ..อ้ายอยากได้)
                    ยังไม่ได้ซื้อครับแต่คงเอาตัวนี้แน่ ขาดอีกไม่กี่ร้อย ส่วนเสื้อนั้นเป็นของโปรลีกอ่ะครับ หมดแล้วอ่ะเดี่ยวเปิดซีซั่นใหม่ผมจะหาดูให้นะครับ ผมมีสองตัวเหย้าสีส้ม เยือนสีขาว หวงครับหวง เดี่ยวซีซั่นหน้าผมดูไว้ให้

Comment

Working...
                    X