Announcement

Collapse
No announcement yet.

xfx 5850 กะ phenom llx4 925 จะคอขวดไหมครับ ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เป็นทุกเกมรึเปล่า
    PSU อะไร

ปล.สมกากข้างบนแรง ๕๕๕

Comment

ของเรา 16Q 1920x1080 High ได้ FPS40กว่าเอง
      Originally posted by fifa12345 View Post
      PSU อะไร

อันนั้นเขาเรียก แอดร่อน สมพร มันรุ่น 1 core ยุคบุกเบิก cpu amd
      Last edited by oLunatico; 18 Apr 2011, 19:20:46.

Comment

Originally posted by fifa12345 View Post
        PSU อะไร

เเทบทุกเกมครับ nfs ก็เป็น บางฉาก fsb ตก

Comment

แล้วอีกคำถามของผมล่ะ
          PSU อะไร

Originally posted by oLunatico View Post
          ของเรา 16Q 1920x1080 High ได้ FPS40กว่าเอง

อันนั้นเขาเรียก แอดร่อน สมพร มันรุ่น 1 core ยุคบุกเบิก cpu amd
          ???

ข้างบน สมพร เปิดหัว ไม่ใช่ แอดร่อน
          เดิมๆ มี 1 core (แต่มีซ่อนไว้อีก core)
          Last edited by fifa12345; 18 Apr 2011, 19:59:08.

Comment

Originally posted by oLunatico View Post
            ก็ตัวนี้เปิดหัวจาก สมพร อ่า - * -

Originally posted by maxtronic View Post
            เเทบทุกเกมครับ nfs ก็เป็น บางฉาก fsb ตก
            PSU อะไรครับ ยังไม่ตอบเลย

Comment

Originally posted by ScaryReaDy View Post
              ผมว่าสบายๆนะ เผลอไปปรับ aa ใน CCC เปล่ามันดึง fps เยอะมาก

le140@440 3.3ghz + 5870
              ram 2 gb

เล่นจริง ผมก็เปิด V-sync ให้มันวิ่งที่ 60 fps อยู่ดี 555+

Comment

coolermaster extream plus 500 ครับ

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  เล่นจริง ผมก็เปิด V-sync ให้มันวิ่งที่ 60 fps อยู่ดี 555+
                  เปิดเหมือนกัน ไม่รู้จะปิดทำไม ไม่บ้าปั่น fps เอา 60 พอละ 555+

Comment

Originally posted by ScaryReaDy View Post
                    เปิดเหมือนกัน ไม่รู้จะปิดทำไม ไม่บ้าปั่น fps เอา 60 พอละ 555+
                    เเต่ของผม เปิด v-sync เเล้วมันรันไมได้ 51 เอง อะ ปิด เปิด ไม้ต่างเลย

Comment

ถ้าเป็นทุกเกมแบบนี้ สิ่งที่ควรทำ

1.ลองไดร์เวอร์ใหม่ (ไม่น่าหาย)
                      2.ลงวินโดวส์ใหม่ (น่าลองที่สุด)

PSU จ่ายแรงดันไม่พอ ก็ทำให้การ์ดจอทำงานไม่เต็มที่ได้
                      แต่ถ้าจ่ายกระแสได้น้อย ทำให้ PSU ร้อน หรือบึ้มได้
                      กรณีนี้น่าจะแรงดันตก ลองเอาโปรแกรมเช็คเช่น OCCT เทส GPU : OCCT ดูครับ ดูกราฟ +12v
                      แต่ก็ไม่ชัวร์นะว่าจะตรง เพราะโปรแกรมหรือเซ็นเซอร์ก็อาจจะอ่านค่าผิดไปจากจริง

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                        ถ้าเป็นทุกเกมแบบนี้ สิ่งที่ควรทำ

1.ลองไดร์เวอร์ใหม่ (ไม่น่าหาย)
                        2.ลงวินโดวส์ใหม่ (น่าลองที่สุด)

PSU จ่ายแรงดันไม่พอ ก็ทำให้การ์ดจอทำงานไม่เต็มที่ได้
                        แต่ถ้าจ่ายกระแสได้น้อย ทำให้ PSU ร้อน หรือบึ้มได้
                        กรณีนี้น่าจะแรงดันตก ลองเอาโปรแกรมเช็คเช่น OCCT เทส GPU : OCCT ดูครับ ดูกราฟ +12v
                        แต่ก็ไม่ชัวร์นะว่าจะตรง เพราะโปรแกรมหรือเซ็นเซอร์ก็อาจจะอ่านค่าผิดไปจากจริง
                        ขอบคุณครับ จะไปรองดูครับ ให้ผมดูที่ 12 v ใช้ไหมครับ เเล้วเเบไหน ปกติ เเบบไหนผิดปกติ อะครับ

Comment

ไฟตกต่ำๆนี่แหล่ะ ให้ใช้โปรแกรม EVEREST หรือ AIDA64 วัดดูก็ได้ครับ แต่ควรจะเป็นตอนใช้ GPU : OCCT โหลดหนักๆอยู่

ปล. น่าจะคุยกระทู้เดียว

Comment

Working...
                          X