Announcement

Collapse
No announcement yet.

i3 - 530 OC ได้ไหมครับ และได้เท่าไหร่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• i3 - 530 OC ได้ไหมครับ และได้เท่าไหร่

ขอคำแนะนำด้วยครับ อุณหภูมิปัจจุบันอยู่ที่ 45c อ่ะครับ

CPU : i3 - 530 2.93GHz
    M/B:Gigabyte - GA-H55M-UD2H
    RAM : Kingston 2 GB X 2 รุแค่นี้อ่ะ
    VGA : Inno nVidia GTS 250
    HDD : WD Green 500 GB
    PSU : Gview 550W (ตัวติดเครื่อง)

ปล.Overclock VGA ได้ไหมคับ
    Last edited by sarastage; 18 Apr 2011, 12:23:43.

ซิ้งเดิมนะครับๆ

Comment

ปรับ BCLK ไปเลย 160 นะ

ใว้เปลื่ยนซิงค์ก่อน น่าจะ 4.2 GHz+ ได้

Comment

ขอบคุณครับ คือตอนนี้ยังกล้าๆ กลัวอยู่ ยังทำที่ 3.4 GHz อ่ะครับ แต่บัสแรมมัน 4:20 จะเป็นอะไรไหมคับ

Comment

ทุกวันนี้ใช้เล่นเนตก็ประมาณนี้นะครับ

Comment

ใช้ซิ้ง อะไรหรอคับ

Comment

ซิ้งค์ถูกๆก็มี CM 212+ 800-900 บาท
              หรือ TX3 อันนี้ไม่รู้ราคา แต่ถูกกั่ว 212+

Comment

Originally posted by newsgau View Post
                ทุกวันนี้ใช้เล่นเนตก็ประมาณนี้นะครับ

DDR3 แรงจังน้อ

Comment

Working...
                X