Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอผมรุ่นนี้พัดลมเสียครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอผมรุ่นนี้พัดลมเสียครับ

รุ่นนี้ครับ EN 8800GT 512 MB

ถ้าผมถอดพัดลมออกเหลือแต่ซิ้งเมื่อใช้งานจะเป้นไรไหมครับ เพราะผมไม่อยากเสียเงินไปซื้อซิ้งกาดจอไหม่ เพราะแแต่ละอันแพงๆทั้งนั้น อีกอย่างผมไม่ได้เล่นเกมครับ ทำงานกับดูหนังเฉยๆ แล้วก็ถอดพลาสติกิครอบซิ้งออกแล้วเพื่อการระบายความร้อนที่ดีขึ้นครับ ไม่ทราบว่าจะมีความเสียหายไหมครับ ถ้ามันไม่มีพัดลม มันเหลือแต่ซิ้ง

ถอดออกแล้วโมเอาหน่อยครับ หาพัดลมเป่าอัดเลยดีกว่า อย่างน้อยก็ยังได้แรงลม ดีกว่าไม่มีลมระบายเลย เสียวๆครับ

Comment

ตามนั้น เดี๋ยวได้ แต๊บ

Comment

ผมเคยตอน FX5500 พัดลมเสีย ถ้าเราไม่เอาพัดลมตัวอื่นไปเป่าแทน มันจะเล่นเกมไม่ได้เลยครับ ความร้อนพุ่งสูง เข้าเกมที ดับเลย ผมเลยเอาพัดลมที่เป่าไว้ท้ายเครื่อง เอาเคสนอน แล้วตั้งพัดลมตัวนี้ ไว้หน้าการ์ดจอเลยครับ ผลที่ได้ การ์ดเย็นนนนนนนนนนนนน

Comment

ระวังไหม้นะจ๊ะ ถ้าถอดพัดลมออก เพราะมันไม่ใช่silen cooler หาพัดลมเปลี่ยนดีกว่า
          ^^

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ผมมีพัดลมเล็กอยู่ครับ ถ้าเอากาวตราช้างแปะระหว่างซิ้งกับ ฐานพลาสติกของพัดลม มันจะติดดีไหมครับ ผมกลัวพอพัดลมหมุนแรงๆแล้วกาวเอาไม่อยู่จะหลุดซะงั้น

Comment

ใครให้แปะล่ะครับท่าน -*-

ดูนี่ เครื่องเก่าผม โมพัดลมใช้

ได้ไอเดียหรือเปล่า??

ถ้านึกไม่ออก

ให้หาสลอต pci เหลือใช้ทั่วๆไปเนี่ย หรือหาการ์ด pci พังแล้ว (หาซื้อเอาก็ได้ 10บาท)
                ถอดแพงวงจรออก

จากนั้นเอาพัดลม 8cm มา แล้วเอาตัวรัดสายไฟ

(รูปยืมมาจากกูเกิ้ล)

มารัดเข้ากับ pci ถ้าใช้พัดลม2ตัวก็รัดมันให้ติดกันซะ
                (แนะนำให้เป่าลมอัดนะ จะเย็นกว่าดูดออก)

คงได้ไอเดียนะครับ
                ไม่ต้องใช้เทปกาวนะครับ มันเลอะเทอะ เหนียวมือ จับฝุ่นด้วย

Comment

Working...
                X