Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วนแนะนำหน่อยครับอยากเปลี่ยน CPU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วนแนะนำหน่อยครับอยากเปลี่ยน CPU

ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ คือผมอยากเปลี่ยน CPU ใหม่แต่ไม่แน่ใจว่าจะเปลี่ยนดีหรือป่าว
    แบบว่า (กลัวเสียตังค์ฟรี) คือผมไม่ค่อยรู็เรื่องคอมสักเท่าไหร่
    เมนบอดผมนะครับ Socket 775 LGA
    ตอนนี้ผมใช้ Pentium(R) 3.00 อยู่ 1 หัว 2 เทรด
    คือผมอยากลองใช้ 2 หัว ดู เท่าทีผมมองไว้คือ e6800 3.33
    อยากจะทราบว่า
    ความแรงต่างกันเยอะไหม
    ใช้แล้วคุ้มค่าป่าว (เอาไว้ทำงานบ้างเล่นเกมส์บ้าง)เปิดหลายอย่างพร้อมๆกัน
    เห็นผลชัดหรือป่าว (ความแรง)
    ควรที่จะเปลี่ยนไหม ?
    ถ้ามีอะไรแนะนำเพิ่มเติมก้ช่วยบอกด้วยหน่อยนะครับ

มาเล่นพวก Q ไม่ดีกว่าหรอครับ

Comment

คืองบผมมีประมาณ 3,000 กว่าบาทเองครับ

Comment

ไม่มีใครช่วยผมเลยหรอครับ หือๆ T-T

Comment

3000 ได้ Q6600 หรือ E8400 เลยนะ เพิ่มอีกหน่อยนึง ดีกว่า E6800 อีก

Comment

น่าจะโพส CPU-Z ด้วยว่าใช้ MB รุ่นไร BIOS ver. ไร คนในนี้จะได้แนะนำเพิ่มเติมได้คับ

Comment

นี้นะครับ รูปภาพประกอบ
              Last edited by aszx0035; 18 Apr 2011, 22:06:44.

Comment

รอผู้รู้ครับ

Comment

แนะนำซะเว่อร์เลยเรา

M/B รับได้แค่บัส 800 ใส่ได้ E5XXX ลงมา

E6XXX E7XXX E8XXX หมดสิทธิ์ - -"

Q ไม่ต้องสืบ

Comment

งั้น E5800 คงน่าจะเวิคสุดแล้วละ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ผมไม่รู้เหมือนกันนะครับว่า Q6600 ใส่ได้หรือไม่ แต่ดูจากตรงนี้แล้วผมก็งง

Link ครับ http://www.asus.com/Motherboards/Int.../P5SD2VM/#CPUS

Comment

งงด้วยคน ทำไมในเวป asus มัน รองรับเยอะขนาดนั้น

แต่ในบอร์ดเขียน fsb 533 / 800 / 1066 o.c. เอะยังไง

Comment

กำ สรุป แล้วผมจะซื้อแบบไหนยังไงดีเนี่ย
                            ยังไงก้ฝากผู้รู้ช่วยผมหน่อยนะครับ(อยากเปลี่ยนมาก)
                            ช่วยแนะนำ

Comment

มันบอกแปลกๆในcpu listมันบอกรองรับถึงQuad Core 8xxx 9xxx

แต่ในขณะที่ข้างบนกลับไม่ได้ระบุว่ารองรับQuad Core อะไรหว่างงตรงนี้แฮะ

ส่วน fsb 533 / 800 / 1066 o.c. คือรองรับBusของcpuได้ตั้งแต่533-800ทำงานในรูปแบบปกติ

แต่ถ้าใส่cpuที่มีBus 1066 เช่น Q6600 เมนบอร์ดตัวนี้จะทำงานในรูปแบบ OC ไงครับ(ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับram)

Comment

Working...
                              X