Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะอัพคอม(ค่อนข้างเก่า)นะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะอัพคอม(ค่อนข้างเก่า)นะคับ

ตอนนี้ผมมี
    M/B : ATI RS480
    processer : AMD Athlon 3200+ (2.0 Ghz)
    ram : DDR 256 bus 400 x2
    HDD : 80 Gb
    graphic : ATi Redeon Express 200 up to 128

ก็ประมาณนี้อ่ะคับ อยากอัพให้มันเห็นความแตกต่างเยอะที่สุดอ่ะคับ

- เรื่องงบก็เท่าไหร่ก็ได้อ่ะคับ เพราะไม่รุ้ว่าตอนนี้ ของสำหรับรุ่นอย่างนี้ จะราคาซักเท่าไหร่
    - ส่วนใหญ่ผมใช้คอมทำงานรูป process รูป งานกร๊าฟฟิค (photoshop)
    งานตัดต่อ VDO และ
    เล่นเกมน่ะครับ เกมที่เล่นส่วนใหญ่ก็เป็น พวกเกมของ blizzard น่ะคับ แต่ในอนาคตก็อยากเล่น
    อะไรที่มันสวยๆ ดูอลังกาลนิดๆ บ้างน่ะคับ

ขอบคุณล่วงหน้าน่ะครับ

ถ้างบเทาไหร่ก้ได้ผมว่าจัดชุดไหม่เลยดีมั้ยครับบ

ชุดนี้ถ้าจะอัพ ก็คือ เพิ่ม แรม 1 GB / 400 1500.- บาท
    VGA ASUS 8600GT 4150.-

Comment

ต้องขออภัยด้วยที่ไม่เครียรน่ะครับ งบ 6000 บาท น่ะคับ แฮะ แฮะ

Comment

Originally posted by biezwarrior View Post
        ต้องขออภัยด้วยที่ไม่เครียรน่ะครับ งบ 6000 บาท น่ะคับ แฮะ แฮะ

6000.- ตามที่บอกเลยครับ แรมดูที่ร้าน JIB หรือ Computer ok ถูกดีีครับ

จะเอา 512x2 ก็ได้ครับจะได้เป็น ดูอัลแชนแนล

การ์ดจอเป็น 8600GT ครับ คุ้มสุดในราคาเ่ท่านี้

Comment

หรือ ขาย CPU MB Ram ของเก่าทิ้ง ใน IT MAKET ต่ำๆน่าจะได้ 3000้

3000+6000

ซื้อไหม่ได้

AM2 X2 4000+ 2350.-
          Asrock AliveNF6G 1750.-
          Rox DDR2/667 1GB x 2 =2GB 1500.-
          VGA 8600GT ASUS 4150.-

รวม 9xxx ดีมั้ยครับ

Comment

มันจะขายออกหรือคับ?

Comment

ของผมก็ spec คล้ายๆท่านเลย ผมก็อัพแรมเพิ่มจาก 512 เป้น 1 Gb เปลี่ยนการ์ดจอเป้น 7300GT maxx (Pci-Ex) รวมๆก็ 3000 ได้ ก็กะใช้ต่อไปอีกซัก 1 ปี แล้วจะซื้อใหม่ทั้งเครื่อง เพราะผมว่าอัพเยอะไปก็คงจะไม่ค่อยไหวแล้ว เพราะว่าเกมส์ใหม่ๆมันต้อง DX10 ซึ่งก็ต้องลง Vista อีก แบบนี้คงไปไม่ไหว
              Last edited by BankSang; 1 Dec 2007, 21:08:38.

Comment

เจ้า VGA ASUS8600 GT มานใช่ตัวนี้
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=126725

ป่าวคับ

Comment

Originally posted by biezwarrior View Post
                  เจ้า VGA ASUS8600 GT มานใช่ตัวนี้
                  http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=126725

ป่าวคับ
                  ตัวนี้มัน กิกาไบท์ครับ

ASUS ตัวนี้

Comment

ผมว่าขายดีกว่าครับ ถึงจะขายได้สองพัน CPU RAM MBของเก่า [ซึ่งไม่น่าเป็นไปได้]

ก็ซื้อชุดที่จัดมาไห้ได้ครับเพียงแค่ เอาแรมแค่ 1GB ก็พอแค่นี้ก็แรงกว่าตัวเก่าแล้วไม่ต้องเพิ่มตังอะไรเลย

Comment

Working...
                    X