Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ATI ต่อ LED ภาพไม่คม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อันนีเจากจอเล็ก Samsung 932B

[IMG][/IMG]

Comment

แหง่ว เอารูปมาไม่ได้ครับ Printscreen มารูปเหมือนกันซะงั้น งงเลย

Comment

ก็ปกติ - -

Comment

ใช้วินโดว์อะไรครับ ถ้าXPเปลียนมาเป็น7เลยครับ

Comment

อ่า....ดูจากรูปที่ท่าน Cap มามันเป็น 4:3 ทั้งคู่...

จอใหญ่ท่านตั้งค่า Res เท่าไหร่ครับ????

==========================

อ่อ ท่าน Crop ภาพให้เห็นแค่มุมซ้ายล่างไปแล้วซินะครับ...

ถึงอย่างงั้น ภาพที่ท่าน Cap ออกมาให้ดู ผมยังมองไม่เห็นความต่างเลยครับ....
            Last edited by Jiban000; 19 Apr 2011, 00:52:44.

Comment

เอาแบบว่า ถ่ายมาให้เห็นทั้งจอ อะ จะได้ดู ออก

Comment

Originally posted by Jiban000 View Post
                อ่า....ดูจากรูปที่ท่าน Cap มามันเป็น 4:3 ทั้งคู่...

จอใหญ่ท่านตั้งค่า Res เท่าไหร่ครับ????

==========================

อ่อ ท่าน Crop ภาพให้เห็นแค่มุมซ้ายล่างไปแล้วซินะครับ...

ถึงอย่างงั้น ภาพที่ท่าน Cap ออกมาให้ดู ผมยังมองไม่เห็นความต่างเลยครับ....
                ใช้วิน XP 32 บิทครับ RES 1920*1080 Hidef ทั่วไปครับ เดวจะถ่ายรูปจิงมาดูอีกที ใช้ Printscreen แล้วภาพมันเหมือนกันซะงั้น

Comment

capออกมาปกติ แปลว่าปรับจอใหญ่ไม่ได้native ratioครับ

ลองหาเซ็ตติ้ง แยกปรับให้จอใหญ่มันได้nativeดูครับ(จอwide ก็ 16:9 16:10 อะไรก็ว่าไป แล้วแต่ขนาดจอ)

Comment

จขกท ลองดูใน CCC แล้วหา Overscan แล้วลองปรับดูยังครับ

Comment

ผมก็เป็นแบบ จขกท.เหมือนกันนะ 555+ คอปจอมาแล้วเอามาดูเทียบกันมันเหมือนกันอ่ะ เอาเป็นรูปแล้วกัน ตัวหนังสือเห็นกันจะๆ เงื่อนไขเดียวกัน ต่างกันแค่การ์ดจอคนล่ะตัว
                      Last edited by ShObAjUnG; 20 Apr 2011, 21:44:31.

Comment

ผมใช้ Asus 4670/512 ดูกับ 50" LG ชัดแจ่ม นะครับ ลองโหลดไดร์เวอร์ ตัวล่าสุดมาใช้ดูครับ

Comment

ผมว่าที่เป็น ไม่ใช่เป็นเพราะการ์ดจอหรือไดร์เวอหรอกครับ - -

Comment

ปรับ res ไม่ตรงกับจอ

Comment

Working...
                            X