Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mac ที่ Install จากแผ่น iATKOS บูทเองไม่ได้ ต้องใช้แผ่นช่วยบูทตลอด แก้ยังไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mac ที่ Install จากแผ่น iATKOS บูทเองไม่ได้ ต้องใช้แผ่นช่วยบูทตลอด แก้ยังไงดีครับ

Mac ที่ Install จากแผ่น iATKOS บูทเองไม่ได้ ต้องใช้แผ่นช่วยบูทตลอด แก้ยังไงดีครับ

ถ้าบูทเองจะค้างที่หน้าเทาๆที่มีรูปแอปเปิ้ลแล้วก็กลมๆหมุนๆอ่าครับ หมุนไม่หยุดไปเรื่อยๆเลยครับ แต่ถ้าใช้แผ่น iATKOS ช่วยหลังจากบูทแผ่นกด F8 แล้วเลือก Mac ก็สามารถผ่านหน้าเทาๆเข้า Mac ได้ปกติเลยครับ ผมอยากหาวิธีให้ไม่ต้องใช้แผ่นก็สามารถบูทเองได้อ่าครับ

ตอนลง ติ๊ก Bootloader ป่าวคับ

Comment

ติ๊ก Chameleon RC5 ครับ

Comment

Working...
      X