overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10
    OverclockZone Member

Default ประกันnotebook

อยากรู้ว่าประกันที่ไหนดีๆบ้าง เท่าที่เห็นก็มี Dcom csc อะไรแบบนี้
    แต่ของDcom นี่เคยเจอมากับตัวหลายครั้ง ขอบายยเลยย จะไปซื้อวันสองวันนนี้แล้ว เลยอยากรู้ว่าที่ไหนเค้าโอเคบ้าง เผื่อบางทีประกันไม่ดีแต่เครื่องถูก หรือประกันดีแต่เครื่องแพงกว่าประกันไม่ดีนิดนึง จะได้ตัดสินใจถูก

OverclockZone Member Heer_nut's Avatar

ประกันเดลไงครับเมพสุดละ

Quote Originally Posted by Heer_nut View Post
    ประกันเดลไงครับเมพสุดละ
    ทำไมเชียร์เดลจัง - -" เห็นตามเชียร์เดลมาทุกกระทู้เลย

หมายถึงประกันร้าน ประกันอะไรแบบนี้อ่ะจ้าา แต่โน๊ตบุ๊คเลือกๆไว้แล้ว ไม่ asus ก็ dell แค่นี้แหละจ้าา

Asus ก็ดีนะครับ ผมใช้เครื่องหิ้วของเค้ามา2ปีละ เพิ่งจะซ่อมครั้งเดียวเอง เกิดจากทำตกเองแล้วAxisมันหลวม พอไปซ่อมเขาบอกว่า เดี๋ยวทาง0หาอะไหล่ให้ก่อน ถ้าได้แล้วเดี๋ยวโทรให้เอาเครื่องไปซ่อมครับ ดีกว่าบางเจ้าที่รู้ว่าไม่ได้ซื้อจากDealerเขาจะบ่ายเบี่ยงไปไม่ซ่อมครับ อีกเจ้่าก็Toshiba Serviceดีครับ

OverclockZone Member Heer_nut's Avatar

Quote Originally Posted by animated View Post
    ทำไมเชียร์เดลจัง - -" เห็นตามเชียร์เดลมาทุกกระทู้เลย

หมายถึงประกันร้าน ประกันอะไรแบบนี้อ่ะจ้าา แต่โน๊ตบุ๊คเลือกๆไว้แล้ว ไม่ asus ก็ dell แค่นี้แหละจ้าา
    ทุกกระทู้ไหน? รบกวนดูสเป็คนิดนึงนะครับ

ลองทำความเข้าใจเรื่องประกันโน้ตบุ้คสักหน่ิอยก็ดีนะครับ โน้ตบุ้คเกือบทุกยี่ห้อมันประกันศูนย์อยู่เเล้ว ยกเว้น MSI กับ กิ๊ก ประกันดีคอม นอกนั้นก็ประกันศูนย์หมด คือเวลามีปัญหาส่งศูนย์โดยตรงมันจะสะดวกกว่าเร็วกว่า เเล้วประกันร้านหรือประกันพวก synnex dcom svoa ถ้าไม่ได้อยู่ต่างจังหวัด+ไกลศูนย์จริงๆไม่ค่อยมีใครเครมผ่านพวกนี้หรอกครับ เพราะสุดท้ายเค้าก็ต้องส่งเข้ามาเครมที่ศูนย์อยู่ดี หรือถ้าอยากเสียเวลาเล่นๆก็เเล้วเเต่สะดวกครับ เเล้วเดลมันประกับเเบบออนไซด์เซอร์วิส.....ลองทำความรู้จักเองละกันครับ

OverclockZone Member fifa12345's Avatar

Quote Originally Posted by animated View Post

ก็ประกันเค้าดีจริง แล้วจะเชียร์อะไรก็เรื่องของเค้านะครับ เค้ามาตอบให้คุณ กลับไปกล่าวหาว่าเชียร์เดลทุกกระทู้ แปลกคนจริงคุณเนี่ย

OverclockZone Member chawin007's Avatar

DELL โลด ประกันเทพ สุดแล้ว

OverclockZone Member hesbond13's Avatar

ที่เป็น Dell เพราะมันเวิกสุดแล้วครับเรื่องประกัน On site Service
    ส่วน Asus 2 ปี Global
    ไอ้ประกันร้านไม่มีความหมายเลยครับ มันส่งเข้าศูนย์ทุกตัว นอกจากก่อน 7 วันอันตราย อยู่ที่ว่าจะได้ดีแค่ไหน เดี๋ยวนี้ซื้อร้านไหนราคาไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอกครับ NB ดูกันที่บริการหลังการขาย
    ไม่เหมือน Part ของ PC

OverclockZone Member Zyxzenze's Avatar
    วิญญาณแมวหลังศาล

Dell มันประกันที่ศูนย์ใหญ่ ไม่มีศูนย์บริการ แต่ช่างมาบริการเปลี่ยนชิ้นส่วนให้ถึงที่ในวันทำการถัดไป
    ยี่ห้ออื่นจะได้แบบนี้ จะมีแค่บางรุ่น หรือเกรดบิสซิเนส หรือต้องจ่ายค่าประกันเพิ่ม แต่เดลล์มีให้ตั้งแต่รุ่นราคาหมื่นต้นๆ

พิมพ์ไปก็หาว่าเชียร์ แล้ว จขกท. เองก็ไม่ได้รู้รายละเอียดนี่ครับ ว่าโน้ตบุ๊คมันมีทั้งประกันศูนย์ใหญ่ กะศูนย์นำเข้า
    อารมณ์เดียวกับผมซื้อฮาร์ดดิสก์ซัมซุงประกันดีคอม แต่สมัยก่อนเคลมได้ทั้งดีคอมกะศูนย์ซัมซุง อะไรแบบเนี้ย

ยี่ห้ออื่นก็แล้วแต่... ส่วนมากก็มีตัวแทนจำหน่าย/นำเข้า หลายเจ้า ในขณะที่เมื่อมีตัวแทนจำหน่ายก็ยังเข้าศูนย์ใหญ่ได้
    เดลล์เองก็สั่งผ่านตัวแทนจำหน่ายอย่าง Synnex ได้ แต่ก็รับบริการได้เหมือนกับซื้อศูนย์ ขอให้มีใบกำกับภาษีเป็นอุ่นใจ

OverclockZone Member chawin007's Avatar

เจ้าของกระทู้ มาถาม แต่ดัน ไป ตำหนิ คนตอบ ซะงั้น

Bookmarks

Bookmarks