Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยค๊า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยค๊า

คือ เปิดโน๊คบุคตอนบูตไบออสอ่าค๊า มันมีเสียงดังตื๊ดๆๆ ยาวๆสักพักแล้วก็บูตเข้าวินโด้ได้อ่าค๊า ใครพอทราบไหมค๊า ว่าเป็นเพราะอะไร

ขอบคุณค่ะ

ปล. ก่อนหน้านี้สัก 1 อาทิตก็เปิดมาก็ยังไม่มีเสียงอะไรก็ยังปกติดีนะค่ะ

ยังเข้าไบออสได้ไหมครับ? เเล้วเสียงบี๊บโค๊ดมันดังกี่ครั้ง สั้นยาวยังไงมั่งครับ?

Comment

มันดังตืดๆๆๆ ตืดละประมาณ 1 วิ ต่อกันเรือยๆเรยอ่ะค่า แล้วหน้าจอก็เป็นจอดำๆมีเคอเซอร์มุมขวาบน กดไรก็ไม่ได้อ่าค่ะ

Comment

เบื้องต้นลองถอดเเรมมาขัดๆถูๆดูก่อนละกันครับ -*-

Comment

ทำแล้วอ่าค๊า ม่ายหายง่า

Comment

เครมครับ -*-

Comment

ค่ะ T^T หมดประกันไปแล้วสะด้วย

ถ้าซ่อมจาแพงไหมหว้า หรือถอยใหม่เรยเหอะๆ

Comment

โน้ตบุ๊คยี่ห้ออะไร รุ่นไหนครับ
                จะเช็คว่าไบออสของอะไร Award AMI Phoenix

แล้วก็ฟังเสียงว่าดังลักษณะอย่างไร
                http://www.beartai.com/webboard/inde...&topic=54542.0

Comment

Originally posted by fifa12345 View Post
                  โน้ตบุ๊คยี่ห้ออะไร รุ่นไหนครับ
                  จะเช็คว่าไบออสของอะไร Award AMI Phoenix

แล้วก็ฟังเสียงว่าดังลักษณะอย่างไร
                  http://www.beartai.com/webboard/inde...&topic=54542.0
                  +1 ลองก่อนครับ

Comment

ค่ะ เดียวลงอนะ

Comment

เสียงบี๊บสั้นๆ หลายครั้งอย่างต่อเนื่อง (Beep Beep Beep Beep Beep) แหล่งจ่ายไฟ (PowerSupply) หรือเมนบอร์ดมีปัญหา น่าจะแบบนี้แน่ๆ T^T

Comment

อ้อ ลืมบอกโน๊คบุค compaq cq45-107tx อ่าค๊า

Comment

Working...
                        X