Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัย เอ๊ะ ! GTX460 เล่น POINT BLANK กระตุก ช่วยดูทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัย เอ๊ะ ! GTX460 เล่น POINT BLANK กระตุก ช่วยดูทีครับ

ปกติ เล่นเกม หนัก เบา กว่านี้ ปรับ 1280*1024 ไม่เป็นปัญหานะครับ

win7 32bit
    คือเสปค cpu x3 445
    ram g.skill 4gb
    vga gtx460 palit
    psu 700w stronger
    แปลกใจมากครับ ถ้าเป็นเกมออฟไลน์สูงๆ ยังพอว่า นี้ เกม POINTBLANK ONLINE กระตุกมากครับ ปรับสุด กระตุกโครตๆเลย ทั้งๆที่ ก่อนหน้านี้ ใช้ HD4870 ไม่เคยเกิดปัญหานี้ เป็นเพราะอะไรรึป่าวครับ ใช้โปรแกรม Fraq ปรากฎว่า เฟรมเรตตกระนาว เลยครับ

ขอบคุณครับ

Driver เป็นปัจจุบันครับ พึ่งโหลดมาหมาดๆ

หรือว่าลงที่มันให้กับการ์ดมาดีครับ
    Last edited by golfza01; 18 Apr 2011, 15:39:12.

ลองลงdriverไหม่จ้า

Comment

ไดรฟ์เวอร์ เป็นปัจจุบันครับ พึ่งโหลดมาด้วย VERSION 266.58 ครับ
      Last edited by golfza01; 18 Apr 2011, 15:41:52.

Comment

PB ผมใช้5670เปิดสูงทุกอย่าง จอ23ก็ลื่นดีนะครับ

ก่อนลงไดร์เวอร์ คุณลบของเก่าแบบหมดจดหรือยัง ไอ้ที่ต้องรีเครื่อง3-4หนหน่ะ

Comment

จะรู้ได้ยังไงว่าหมดจดแล้วอะครับ คือมันไม่เหมือน ATI ตรงที่ ลบหมด การ์ดมันยังลื่นอยู่เลยครับ

Comment

เกมอื่นเป้นด้วยหรือเปล่าครับ ถ้าเกมอื่นเป้นด้วย ก็ต้องเทสกันเพิ่มเติมอีกหลายเรื่องทั้งHW SW
            แต่ถ้าเกมอื่นไม่เป็นอันนี้ก็ง่ายหน่อย ปัญหาแค่น่าจะอยู่ที่ไดร์เวอร์หรือตัวเกมเท่านั้นอ่ะครับ

ตัวไดร์เวอร์ อาจจะไม่ใช่ต้องใช้ใหม่ล่าสุดเสมอไป
            ลองหาเวอร์ชั่นเก่าๆรองลงมาทดสอบใช้ดูครับ

ส่วนเรื่องวิธีล้างไดร์เวอร์หลักการและวิธีการก้คล้ายๆกับการล้างไดร์เวอร์ของATI แค่สลับชื่อกันเท่านั้น ระหว่าง แดง-เขียว
            แล้วก็พวกชื่อโปรแกรมของแต่ละค่าย

อันนี้ตัวอย่าง ผมเซฟไว้นานละ มีของกูรูท่านนึงเค้าโพสไว้ ผมก็จำไม่ได้ว่าของใคร ขออภัยด้วยที่ไม่ได้ให้เครดิตครับ
            -----------------

วิธีลบ ไดวเวอร์ ATI 10.xxx เพื่อ จะลง ไดวเวอร์ การ์ดจอ เวอร์ชั่นที่ใหม่กว่าเดิม

1. uninstall SDK v.xxx ที่อยู่ในเครื่อง ออกไปให้หมด ทั้ง 3 ตัว ที่เคยลงไว้ในเครื่อง แล้ว รี คอม

1.1 uninstall ไดวเวอร์ ATI CrossFireX? Application Profiles Version x.xx แล้ว รี คอม สำหรับคนที่ลงเอาไว้

2. เรียก ตัว install ไดวเวอร์การ์ดจอ ATI 10.xxx มา แล้วเลือก uninstall ไดวเวอร์ การ์ดจอ ทั้งหมด ออกไป แล้ว รี คอม

3. เข้า Safe Mode ของวินโดว์ โดยการกด F5 กับ F8 รัวๆ ก่อนเข้าวินโดว์ แล้วใช้โปรแกรม Driver Sweeper 2.1.0 เลือก ลบ ไดวเวอร์ การ์ดจอ ATI ที่เหลือ ค้างในระบบวินโดว์ จะเจอ ประมาน 20 กว่าไฟร์ ออกไปให้หมด แล้ว รี คอม

3.1 เข้าไปในโฟร์เดอร์ \Users\xxxx\AppData\Local\ATI & Roaming\ATI as well! แล้วไปลบโฟร์เดอร์ Ati ทั้งหมดออก

4. เปิดโปรแกรม CCleaner แล้วเลือก Registry >Scan for Issues Fix selected issues >เลือก No > Fix Issue All >Close

5 เปิดโปรแกรม Auslogics Registry Cleaner เลือก Computer Clean Up >Start Register Cleaner >เลือก Advanced Registry Scan >Next >Next >

6. ที่ ปุ่ม Start ช่อง Run พิมพ์ regedit แล้วกด Enter จะเปิด โปรแกรม regedit แล้ว เข้าไปตามหัวข้อ LocalMachine\Software\Delete Every Folder ATI & AMD | Navigate to CurrentUser\Software แล้วลบ AMD, ATI ให้หมด

7. ลง ไดวเวอร์ การ์ดจอ ATI 10.xxx แล้ว รี คอม

8. ลง ATI Stream SDK v2.1 โดยตอบ ตกลง ทุกอย่างที่มีให้ลง แล้ว รี คอม

จบ วิธีลบไดวเวอร์การ์ดจอ ATI คับ

อย่าลืม โหลด โปรแกรม CCleaner กับ Auslogics Registry Cleaner มาไว้ใช้นะคับ

Comment

การ์ดจอไม่แรงส์พอ !

Comment

เป็นเกมเดียวครับ Shift2 สุดทุกอย่าง ก็ลื่นครับ

เดียวจะลงที่มันให้มากับแผ่นดูครับ

Comment

Originally posted by golfza01 View Post
                  เป็นเกมเดียวครับ Shift2 สุดทุกอย่าง ก็ลื่นครับ

เดียวจะลงที่มันให้มากับแผ่นดูครับ
                  ลองลงตัวเบต้าดูครับ v270.51

Comment

ปรับRateเป็น75hz ใช้จอ1024*768พอครับ

Comment

เป็นที่เน็ตหรือป่าวครับ

Comment

จะลองดูครับ ไม่ใช่เน็ตแน่นอน 100% ครับ เกมอื่นไม่เป็น ออนไลน์เหมือนกัน

Comment

PB เป็นเกมที่มีปัญหากับ win7 เอามากๆแต่ก่อนใช้ wireless เล่นไม่ได้ทำไรไม่ได้ สรุปต้องเสียบสายแลนเล่น ถึงจะเล่นได้ไม่รู้ตอนนี้แก้หรือยัง

ปล.กำพาออกทะเล

Comment

หายไวไว

Comment

การ์ดจอแรงเกินไป ต้องลดสเปคมาเป็น GF 4MX แทน

Comment

Working...
                              X