ขอถามบ่างครับ... ท่านใดพอจะอธิบายหรือเรียงรุ่น USB Aircard ของ Huawei ได้บ่างครับ...

ผมได้พยายามเปิดหลายๆเว็บดูแล้ว แต่ก็ยังมึนตืบอยู่ครับ... ผมไม่ทราบว่า USB Aircard ของ Huawei เลขรุ่นของมันนั้น ตัวไหนเป็นเลขรุ่นใหญ่ รุ่นเล็ก รุ่นใหม่ รุ่นเก่าครับ (ผมยังจับต้นชนปลายกับมันไม่ถูกจริงๆ) เช่น E150 153 155 156 1552 160 ฯลฯ... อะไรพวกนี้ง่ะครับ เพราะยี้ห้อนี้มันมีเลขรุ่นเยอะแยะระเบิดเลย...

เรียนถามว่ามันพอมีหลักนัยยะอะไรไม๊ สำหรับเลขโปรดักซีรีย์ ของยี้ห้อ Huawei ครับ

เรียนถามทุกท่าน ขอบคุณอย่างสูงครับ

----------

หมายเหตุ..
ที่มาที่ไปของคำถาม คือ ผมมีเหตุโดนให้ฝากซื้อ(ฝากหิ้ว) USB 3G Huawei จากฮ่องกงง่ะครับ ซื้อจำนวนมากเพื่อมาขายต่อครับ.. เลยคิดว่าควรศึกษาให้รู้แจ้งที่เมืองไทยเสียก่อนจะดีกว่า (ไม่งั้นไปมึนที่โน้น จะเวรมากเลย T_T")... ผมก็ได้ไปเดินๆดูตามห้าง ตามร้านแล้วนะ ยอมแพ้เลย Huawei มึนจริงๆ