Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกมเทพที่กินสเปกมหาศาล (ขำขำ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกมเทพที่กินสเปกมหาศาล (ขำขำ)

ผมเล่นมาก็หลายเกมแล้ว ทั้งลอสเพลนเน็ต ครายซิส เกียออฟวอนี่ปรับสุดๆ สบายมาก
    แต่ความมั่นใจผมมาจบลงกับเกมนี้ SimCity Societies

แรกๆก็คิดเออเนอะเครื่อง เราน่าจะพอเล่นได้ลื่นๆพอเล่นแรกๆก็โอเคเลย เล่นไปสักพัก พอคนเริ่มเยอะขึ้นสัก 6หมื่นคน โอ๊วแม่เจ้าอ่ะไรจะขนาดนั้น แลคสุดๆๆๆ ประมาน 15 fps โอไม่ไหวแล้ว ลองเอาไปลงกับ 8600 gt ก็ยังมีอาการหน่วง

3600+x2 กับ 7900gs@ 800/1750 นี่อย่าได้ลองเล่นนะครับ 555

สุดยอดเกมปราเซียนเลยจิงๆครับ
    ปล.สเปกที่ลองดีสุดในบ้านคือ e4300 + 8600gt
    ใครเล่นแล้วเป็นแบบผมมีวิธีแก้บอกผมบ้างนะครับ
    ถามที่ร้านเซสพันทิพเค้าบอกว่าให้อัปแพท แต่ผมอัปไปแว้ว มันก็ยางเหมือนเดิม
    หรือต้องไปกู้ อิอ้อนซื้อ8800gt มาsli เพื่อเล่นซิมเนี่ย

ปล.ไม่ได้มาป่วนหรือกวนใดๆ แค่เจอเหตุการจริงเลยมาประชดชีวิตขำๆอ่ะครับ งิงิ
    เพิ่งรู้ว่าซิมซิจี้นี่ก็เน็กเจนเหมือนกัล

เอื้อเพื้อบทความโดย เปลวสีเขียว

512MB เข้าใว้ครับ Unit เยอะๆ นะ

Comment

สุดยอดจิงๆยังม่ได้ลองเล่นเลยโหลดมา

Comment

ลองแล้วเหมือนกันครับเครื่องตามลายเซ็นต์เลยครับ เอาไม่อยู่ เชื่อไหมหละครับ

Comment

2900XT เมืองใหญ่ๆ ยังหน่วงเลยคับ - -!

Comment

สงสัยต้องเจอกับชุด barton 2500+ ถึงจะเอาอยู่ O o

Comment

เหมือนกันครับขนาดยังไม่ทันสร้างอะไรเลยยังหน่วงๆ

Comment

เหอๆ จะรอดมั้ยเนี่ย T__T

Comment

ออปเจ็ค มันเยอะอ่ะ เลยหนืด

Comment

สงสัยคงเหมือนพวก Red Alert ไหมครับ เครื่องแรงขนาดไหนก็ได้แค่ช่วงแรกๆ ที่มันจะเร็วปรู๊ดๆ ได้แปปเดียว พอยูนิตมากหน่อย อืดเหมือนกันหมด

ผมเข้าใจถูกเปล่าเนี่ย

Comment

เซ็งจ๊อด แล้วจะทำไงถึงจะเล่นต่อได้เนี่ย
                      5555
                      ใครรู้วิธีแก้โพสบอกกันมั่งนะครับ แลคมากมาย เหอๆๆๆ

Comment

พรุ้งนี้จะลองเล่นที่ 800*600 ดูแล้วจะมารายงานครับ
                        อิอิ

Comment

เวรกรรมจริงๆ ...........................

Comment

- - กระตุกสุดๆ 8600GT ผมเคยลองแล้ว

Comment

เหอะๆ

Comment

Working...
                              X