Announcement

Collapse
No announcement yet.

แว๊กกกกก ทำไมมันร้อนอย่างงี้เนี่ย ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ท่าน cap GPU-Z มาให้ดูหน่อยงับ

Comment

Comment

เรื่องปรับรอบพัดลมหมดปัญญาละครับ
        หาที่ปรับใน Driver ก็ไม่เจอ
        ลง riva ก็หาที่ปรับไม่ได้
        ปรับจาก msi aft. ก็ไม่ไป
        ลง nvidia system control ก็ปรับไม่ได้
        เหลือวิธีใหนอีกเนี่ย

Comment

ร้อนเกินป่าวครับ ผมใช้ GT440 1Gb DDR3 Full Load 59เองครับ FanSpeed 45% ของผมอะ

Comment

Originally posted by Vertexz View Post
            ร้อนเกินป่าวครับ ผมใช้ GT440 1Gb DDR3 Full Load 59เองครับ FanSpeed 45% ของผมอะ
            นั่นสิครับ ถึงสงสัยไง ว่ามันร้อนเกินไปหรือปล่าว
            แล้วอยากรู้ด้วยว่ามันรับได้ถึงระดับใหน

Comment

ต้องเปิด V-synk ครับเกมนี้ เป้นเกมเดียวที่ผมเปิด

Comment

ว่าแต่มีท่านใหนรู้จักโปรแกรมปรับรอบพัดลมดีๆบ้างครับ
                ที่ไม่ใช่ msi aft.
                speed fan.
                nvidia system control

Comment

Originally posted by ไซย่า View Post
                  ท่านต้องให้มันล๊อคเฟรมเรทครับ ถ้าไม่เฃ่นนั้นอาจจะไหม้ได้ (ไม่ได้โม้ เรื่องจริง) ผมเองมาถึงเปิดให้มันล๊อคเฟรมเรทก่อนเลย

ลดความละเอียดลงมาด้วยครับท่าน ปรับแค่ high ก็พอแล้วครับ ultra หมด ระวังไหม้ (ผมได้แค่ high กึ่ง ultra ถ้าปรับสุด คอมมันจะเตือนว่า CPU ทำงานหนักเกินไป ให้ลดความละเอียดลงมา และจะเล่นได้ไม่ถึง 2 ชม เพราะมันจะกระตุกจัด เฟรมเหลือไม่ถึง 10 ต้องออกเกมก่อน รอ 5 นาที(หายร้อน) ถึงจะเข้าไปเล่นได้ใหม่

เขาว่าเกมนี้ มันจะปั่นเฟรมเรท ตลอดเวลา ทำให้การ์ดทำงานหนัก ตอนเกมนี้ออกมาใหม่ๆ มีข่าวว่า ทืำการ์ดจอไหม้เลย (ข่าวนี้ยืนยันจาก blizzard เลย )
                  มันเป็นแบบนี้อ่ะ
                  แล้วก็ลองเปิดวีซิงค์ แบบที่ท่านผู้นี้ว่าไว้ข้างบนอีกที

คือว่าเล่นเกมนี้ การ์ดไม่ได้เป็นปัญหา แต่ที่เป็นคือเกมครับ

Comment

http://www.nvidia.com/object/product...gt-440-us.html

gt440 อุณหภูมิสูงสุดทนได้ 98 องศา c หุหุ

Comment

Originally posted by plearak View Post
                      http://www.nvidia.com/object/product...gt-440-us.html

gt440 อุณหภูมิสูงสุดทนได้ 98 องศา c หุหุ
                      อ้อ ไม่ถึง 98 ไม่แต๊บใช่มะ เย็นใจไปนิส

Comment

Idle 54 องศา สำหรับ GT440 ผมว่ามันน่าจะมีปัญหาแล้วหล่ะครับ
                        ลองตรวจเช็คน๊อตที่ขันยึดซิงค์ดูครับหลวมไหม การ์ดตัวนี้ซื้อมานานหรือยังครับ มือหนึ่งหรือมือสองครับ

Comment

Originally posted by NaiZZ View Post
                          Idle 54 องศา สำหรับ GT440 ผมว่ามันน่าจะมีปัญหาแล้วหล่ะครับ
                          ลองตรวจเช็คน๊อตที่ขันยึดซิงค์ดูครับหลวมไหม การ์ดตัวนี้ซื้อมานานหรือยังครับ มือหนึ่งหรือมือสองครับ
                          พึ่งซื้อไม่ถึงอาทิตย์ครับ
                          น๊อตไม่มีปัญหา
                          ดูซิลิโคนแล้ว ปกติ
                          แต่ idle ประมาณ 40+ ครับ
                          ที่เห็นคงเป็นช่วงเปิดโปรแกรม
                          รู้สึกเซ็นเซอร์ตัวนี้มันแปลกๆ อุณหภูมิฮวบฮาบเลย
                          อย่างไม่ถึงวิเปลี่ยนจาก 60 เป็น 40+ ได้อ่า

แต่พอจะมีใครแนะนำตัวปรับรอบพัดลมดีๆป่ะครับ
                          เปิดเต็ม 100 เสียงไม่ดังเท่าไร(ก็เครื่องข้างๆผมใช้ X4 640 ซิ้งเดิม 6000กว่ารอบอ่ะ)

Comment

ผมว่าเอาซิงค์ออกนะครับ แล้วเอากระทะแนบแทนซิงค์ ตอกไข่ลงไปรอไข่สุก แจ่มครับงานนี้ ^^

ปล.ล้อเล่นน้าครับผม อิอิ

Comment

อ่าครับ
                              มีใครรู้จักตัวปรับรอบพัดลมดีๆป่ะครับ

Comment

Working...
                              X