ผมละงงครับ ตอนแรกเล่นเกมแล้วค้าง ผมก็นึกว่าเป็นที่ไม่ได้ขัดๆ ถูๆ กรรมแล้วกรรมเล่า จนมาดูรูปภาพว่าทำไมดูรูปภาพทุกภาพมันแสดงสีไม่เนียน เลยไปดูที่การปรับ มันปรับอยู่ที่ 16 bit ตั้งแต่เปิดเครื่อง ผมเลยเปลี่ยนไปเป็น 32 bit มีให้เลือก แต่พอปรับปุ้บ คอมมันกำลังรีเฟรช หน้าจอได้เกือบครึ่ง (ไม่ใช่หน้าจอดับไม่มีสัญญาณน่ะครับ) ไฟยังคงติดปกติ แต่มันค้าง ต้องรีสตาร์ส ผมควรทำอย่างไรดี ซื้อการ์ดจอมาไม่ถึง 6 เดือน ของใหม่ด้วย