Announcement

Collapse
No announcement yet.

X4 640 + 880GXH-USB3 Onboard HD4250 ดูหนัง HD 1080P จอ 23 นิ้ว-32นิ้วไหวไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X4 640 + 880GXH-USB3 Onboard HD4250 ดูหนัง HD 1080P จอ 23 นิ้ว-32นิ้วไหวไหมครับ

Athlon II X4 640
    ASROCK 880GXH-USB3
    HD4250

ดูหนัง HD 1080P จอ 23 นิ้ว-32นิ้วไหวไหมครับ
    จะ deley ไหมครับรบกวนด้วยครับ

ไหวครับ ที่บ้านใช้ 32"(tv)

Comment

เหลือเฟือครับ ผมใฃ้สมพร กับ onboard asrock 785 ยังลื่นหัวแตกครับ
      จอ 24 นิ้วนะครับ

Comment

สบายครับ ผมใช้ Onboard 4250 ดู Hidef 1080 ใช้โปรแกรม Splash Pro เร่ง Motion2 เป็น 60p สบายๆเลย กับ LCD 42" ^^

Comment

แล้ว x640 เดิมๆไฟเท่าไหร่ดีครับ chip880 ไฟมา 1.40v ไม่ oc จะลดเหลือเท่าไหร่ดีครับทุกท่าน

Comment

ไม่รู้ครับแต่ผม x620 เปิด L3 # OC ไป 3.04 ไฟ 1.28 เอง คล็อคเพิ่มแต่ลดไฟ 555 ลองดูครับ ไฟที่ให้มามันเกินพอครับ ลดไฟแล้วเพิ่มบัสไล่ดูเอาเองเลยครับ

Comment

1.1 กว่า-1.2 ก็พอแล้วครับ ลองดู ถ้าบูทไม่ติดค่อยเพิ่มขึ้น

Comment

จอเท่าไหร่ไม่สำคัญ สำคัญที่ว่าหนังคุณอะขนาดเท่าไหร่ ใช้โปรแกรมอะไรเล่น ถอดcodecเป็นอย่างไร

ถ้าไม่ได้เซ็ทอะไรเลยหนังจะถอดด้วยcpuเพียวๆ ซึ่งx4 640 แรงพอครับ

Comment

4250 1080p โหดๆ ก็ไหว อิอิ

Comment

620+L3@3.25 ไฟ 1.325 ครับ

ออนบอร์ด HD4200

เล่น MKV 1080P(AVC) สบายๆๆ

Comment

ถ้าเป็นความละเอียดแค่ 1080P ต่อให้จอใหญ่เท่าดวงอาทิตย์ แต่มันรับสัญญาญได้แค่ 1080P มันก็ไหวทั้งจักรวาล

Comment

Originally posted by xexalskyline View Post
                        จอเท่าไหร่ไม่สำคัญ สำคัญที่ว่าหนังคุณอะขนาดเท่าไหร่ ใช้โปรแกรมอะไรเล่น ถอดcodecเป็นอย่างไร

ถ้าไม่ได้เซ็ทอะไรเลยหนังจะถอดด้วยcpuเพียวๆ ซึ่งx4 640 แรงพอครับ
                        ขอวิธีเซ็ตให้มาใช้การ์ดจอแทน CPU ทีครับ ของโปรแกรม KMPlayer

Comment

Originally posted by SuperDOM View Post
                          ถ้าเป็นความละเอียดแค่ 1080P ต่อให้จอใหญ่เท่าดวงอาทิตย์ แต่มันรับสัญญาญได้แค่ 1080P มันก็ไหวทั้งจักรวาล

Comment

Originally posted by 123go View Post
                            ขอวิธีเซ็ตให้มาใช้การ์ดจอแทน CPU ทีครับ ของโปรแกรม KMPlayer
                            ใช้ Daum PotPlayer ดูครับ(พัฒนาจากKMPlayer)

ลงเสร็จใช้ได้เลย ไม่ต้องเชท ถอดรหัสการ์ดจอ

Comment

Originally posted by jamejazz View Post
                              ใช้ Daum PotPlayer ดูครับ(พัฒนาจากKMPlayer)

ลงเสร็จใช้ได้เลย ไม่ต้องเชท ถอดรหัสการ์ดจอ
                              พึ่งเคยได้ยินเดี๋ยวไปลองก่อน ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X