Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซียน แนะนำที่ ครับว่าจะดีไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซียน แนะนำที่ ครับว่าจะดีไหม

1.คอม>>ซาวกราด์>>อินเกรด(โคลน)>>>หิ้ง(โคลน)>>>เกือบ30k

2.คอม>>ซาวกราด์>>แอมป์หลอด>>ลำโพงโบราณ>>เกือบ 20K

3.คอม>>ซาวกราด์>>ลำโพงคอม>>เกือบ17K

แบบไหนน่าจะคุ้มค่า กว่ากัน ครับ พอดีผมฟังหลายแนว

ปล. ข้อที่1-2 มีพี่คนที่รู้จักทำให้ ครับ พอดีเค้าทำแอมป์หลอดเป็นอาชีพ ครับ

ปล.2 ตัวโคลน ในข้อที่1 ทั้ง2 ตัว เป็นตัวโคลนคุณภาพดี ครับแต่ผมเองที่จำไม่ได้ รู้สึกว่าลำโพงจะโคลน โคแอ๊ก หรือ อะไรเนี้ย ละ ครับ

รบกวนทุกท่านที่ นะครับ

Edit คำผิด ครับ

ดัน^^

Comment

ลำโพงคอมฟังเอามัน ลำโพงหิ้งฟังเอาเพราะ

ที่เหลือเลือกเอาครับ มันต้องได้อย่างเสียอย่าง ^^

Comment

ไฟล์ เพลงส่วนใหญ่ 99 เปอ อยู่ ใน คอมครับ ใจ จริงก็อยากเล่น palyer>>>>>อินเกรด>>>>หิ้ง เรยครับแต่เนื่องจากเหตุผลที่ว่านั้น ละ ครับ ^^

Comment

ฟังหน้าคอมป่ะครับ หรือเอาไปวางบนขาตั้งแล้วเล่นจากคอม

Comment

ถ้าเป็น ข้อ1 และ2 ต้อง วางขา ครับ เซ็ท1.2 ถึง1.5 เมตร ครับ ถ้าเป็น ข้อ 3 อาจ จะ ต่อโต๊ะ คอม เพิ่ม วาง***งประมาณ 1 เมตร ครับ
            Last edited by ProM0nkey; 19 Apr 2011, 01:57:56.

Comment

คอม>>ซาวกราด์>>พาวเวอร์(โคลน)ติดโวลุ่มสักตัว>>>หิ้ง(ยี่ห้อ)เรื่องลำโพงไม่แนะนำให้ต่อเองครับ
              Originally posted by ProM0nkey View Post
              1.คอม>>ซาวกราด์>>อินเกรด(โคลน)>>>หิ้ง(โคลน)>>>เกือบ30k

2.คอม>>ซาวกราด์>>แอมป์หลอด>>ลำโพงโบราณ>>เกือบ 20K
              ถูกจำกัดเรื่องแนวเสียง
              3.คอม>>ซาวกราด์>>ลำโพงคอม>>เกือบ17K
              ถ้าไม่ถูกใจเดี๋ยวก็โดดไปเล่นวางหิ้งอีก
              แบบไหนน่าจะคุ้มค่า กว่ากัน ครับ พอดีผมฟังหลายแนว

ปล. ข้อที่1-2 มีพี่คนที่รู้จักทำให้ ครับ พอดีเค้าทำแอมป์หลอดเป็นอาชีพ ครับ

ปล.2 ตัวโคลน ในข้อที่1 ทั้ง2 ตัว เป็นตัวโคลนคุณภาพดี ครับแต่ผมเองที่จำไม่ได้ รู้สึกว่าลำโพงจะโคลน โคแอ๊ก หรือ อะไรเนี้ย ละ ครับ

รบกวนทุกท่านที่ นะครับ

Edit คำผิด ครับ
              Last edited by tiger X-fi; 19 Apr 2011, 04:13:34.

Comment

ขอออกแนวความเห็นไว้ให้วิเคราห์ละกันครับ
                ของโคลน จะขายลำบาก ดันั้นถ้าคิดวาอยากอัพก็หลีกเลี่ยงการใช้งาน
                ส่วนลำโพงคอมถ้าคิดวาจะใช้เป็นชุดไว้ศึกษาก่อนขยับไปชุดบ้านก็ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
                  คอม>>ซาวกราด์>>พาวเวอร์(โคลน)ติดโวลุ่มสักตัว>>>หิ้ง(ยี่ห้อ)เรื่องลำโพงไม่แนะนำให้ต่อเองครับ

ลำโพง อันพี่พี่เค้าได้มาอีกที่ ครับ ผมเห็นแล้วว่างามหยด แต่ยังไม่ได้ลองฟัง อะ ครับถ้าจะเอาจริงๆคงต้องขอลองฟังดูก่อน ที่ยังไม่ได้ลองฟังเพราะ พี่เค้าเล่นแอมป์หลอด ครับ แต่ตัวนี้ หลอดขับไม่ไหว ครับ

หิ้ง(ยี่ห้อ) มีตัวไหนแนะนำไหม ครับ งบไม่เกิน25k ฟังหลายแนวครับ
                  Last edited by ProM0nkey; 19 Apr 2011, 09:08:46. Reason: เพิ่มคำถามครับ

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
                    ขอออกแนวความเห็นไว้ให้วิเคราห์ละกันครับ
                    ของโคลน จะขายลำบาก ดันั้นถ้าคิดวาอยากอัพก็หลีกเลี่ยงการใช้งาน
                    ส่วนลำโพงคอมถ้าคิดวาจะใช้เป็นชุดไว้ศึกษาก่อนขยับไปชุดบ้านก็ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด
                    ถ้าซื้อจริงๆๆ เรื่องขายคงไม่ได้คิดเท่าไหร่ละครับเพราะแห้ง ครับ(ไม่มีแรงจะอัพบ่อยครับ) ^^
                    ส่วนลำโพงคอมกรณีศึกษา ที่ว่าเนี้ยมีชุดไหน แนะนำไหม ครับ^^

Comment

ชุดหลอดเหมาะกับเพลงที่เน้นเสียงร้อง ไม่เหมาะกับเพลงหนักๆแน่

Comment

Originally posted by i-[BuFF] View Post
                        ชุดหลอดเหมาะกับเพลงที่เน้นเสียงร้อง ไม่เหมาะกับเพลงหนักๆแน่
                        อยู่ที่เบอร์หลอดและเครื่องเคราอื่นๆด้วยครับ แต่โดยปกติแล้วเล่น solid จะดีกว่า

@ท่าน จขกท
                        ถามผมว่าลำโพงคอมให้ดูตัวไหว ผมแนะนำให้ดูตัวท๊อปของยี่ห้อเหล่านี้
                        Edifier S530D ภาษีน้อยสุดในบรรดาตัวเลือกที่ผมให้ไว้ในหน้านี้
                        SWAN T200B ลองฟังดูหน้าตาไม่ธรรมดา เสียงยังไม่เคยฟัง แต่จากที่ลองเสียงแบบตัวเล็กๆมา ผมว่าน่าจะดี แต่ราคาอาจจะเห็นว่าแรงครับ
                        Focal SX ทีเดียวจบไม่ยุ่งยาก มี DAC ในตัว
                        จริงๆมี Bose M2 กับ B&W MM-1 แต่เห็นจะใช้ของใหญ่ สองตัวนี้เล็กๆเลยตัดทิ้งซะ

Comment

Originally posted by ProM0nkey View Post
                          ลำโพง อันพี่พี่เค้าได้มาอีกที่ ครับ ผมเห็นแล้วว่างามหยด แต่ยังไม่ได้ลองฟัง อะ ครับถ้าจะเอาจริงๆคงต้องขอลองฟังดูก่อน ที่ยังไม่ได้ลองฟังเพราะ พี่เค้าเล่นแอมป์หลอด ครับ แต่ตัวนี้ หลอดขับไม่ไหว ครับ

หิ้ง(ยี่ห้อ) มีตัวไหนแนะนำไหม ครับ งบไม่เกิน25k ฟังหลายแนวครับ
                          เอาที่พาวเวอร์(โคลน)ก่อนครับ แนะนำให้โคลนตัวนี้(ที่แนะนำตัวนี้กำลังมันเหลือเฟือ LM3886 เสียงใช้ได้เลยครับ)

(บริดจ์ 2หรือ3 ก็พอครับ ตามรูป เพิ่มหม้อแปลง อีกเป็นข้างละลูกแจ๋มครับ=2ลูก)
                          http://www.shine7.com/audio/jeff.htm
                          ถ้าเอาถูกคงต้องเป็นพวก Gainclone
                          เสร็จแล้วค่อยลองลำโพงตัวที่ว่าครับ
                          ส่วนเรื่องลำโพง 25k มีตัวเลือกเยอะ
                          ให้ท่านที่ได้สัมผัสจริงแนะนำดีกว่า
                          ผมได้แค่ลองฟังตามร้านไม่กี่รุ่นครับ...
                          ไม่ลองมองตั้งพื้นดูด้วยล่ะครับ
                          (ปล...พาวเวอร์ติดโวลุ่มสักตัวเวลาใช้งานได้สะดวกหน่อยครับ)
                          ลำโพงถ้าให้ผมเชียร์ ผมก็เชียร์ตัวนี้

EVOLUTION2 10 21,500.00 hifitower
                          ไม่ใช้ว่ามันจะดีเลิศอะไรนะครับ
                          ที่ผมเชียร์....เพราะผมชอบน่ะครับ
                          (ถือว่าไปลองฟังเป็นตัวเลือกละกัน)
                          Last edited by tiger X-fi; 19 Apr 2011, 10:10:36.

Comment

เริ่มต้นเล่นวางหิ้งหาลำโพงขับง่ายๆหน่อยนะครับ ไม่งั้นตามกันเหนื่อย อย่างผมเริ่มต้นตัวแรก NHT Classic 3 ตามกันเหนื่อยเลย
                            งบ25k ลำโพงเยอะมากครับถ้าเลือกฟังหลายแนว คงหนีไม่พ้นพวก Wharfedale jamo PSB Monitor NHT ยังมียี่ห้ออีกเยอะครับ ส่วนตัวไหนคงแล้วแต่ความชอบส่วนบุคคล มีให้เลือกกันตาลาย

Comment

Originally posted by abnormal View Post
                              เริ่มต้นเล่นวางหิ้งหาลำโพงขับง่ายๆหน่อยนะครับ ไม่งั้นตามกันเหนื่อย อย่างผมเริ่มต้นตัวแรก NHT Classic 3 ตามกันเหนื่อยเลย
                              งบ25k ลำโพงเยอะมากครับถ้าเลือกฟังหลายแนว คงหนีไม่พ้นพวก Wharfedale jamo PSB Monitor NHT ยังมียี่ห้ออีกเยอะครับ ส่วนตัวไหนคงแล้วแต่ความชอบส่วนบุคคล มีให้เลือกกันตาลาย
                              เห็นด้วยครับ ไม่งั้นตามกันเหนื่อยจริงๆ

Comment

Working...
                              X