Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครoverclock AMD Athlon x2 4800+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครoverclock AMD Athlon x2 4800+

ผมใช้AMD Athlon x2 4800+
    RAM 1024/800
    M/B ASUS M2N-X
    ฮาสดิส 80 GB
    power supply 420 WATT
    VGA HD3850 512 MB power color
    ท่านใด clock เป็น ผมอ่านบางกระทู้ก็ยังงงๆ
    คือเป็นมือใหม่อ่ะคับ อยาบทราบจริงๆ

เงียบเหงา

Comment

4800+ Windsor หรือ Brisbane ครับ?

ถ้า Brisbane ก็ลดตัวคูณ cpu multiplier ลงมาเหลือ12จากเดิม12.5
      ดันบัสขึ้นไปเรื่อยๆ ทีละ5-10MHz ว่าไปแล้วแต่ว่าอยากอัดเร็วแค่ไหน
      ดันเรื่อยๆน่าจะได้สัก 250 ก็แจ๋วแล้วครับ ได้ความเร็ว 3.0 GHz ถ้วนๆ ไฟซีพียูก็ปรับเอา
      แต่ละตัวกินไม่เท่ากัน ไฟแรมก็แล้วแต่แรมจะเรียกใช้ ผมไม่รู้ว่าบอร์ดตัวนี้อัดไฟได้เท่าไหร่
      ส่วน HTT ก็ลดตัวคูณเหลือ 4x ก็ได้บัส HTT 1G พอดี

เอามันๆกว่านี้คงต้องไปหาพัดลมแจ๋วๆหน่อยมาใช้แทนครับ เพราะแค่นี้ก็น่าจะร้อนพอตัวเหมือนกัน

Comment

ผมเอาสูตรคุณ K8 มาใช้เลยครับ ว่าจะลองเพิ่มอีกดูแต่กะลังเล่นเกม

Comment

Working...
        X