overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13
    OverclockZone Member
    เอเชียทีค, BTSตากสิน

Default ติดตั้ง megahalems แล้วจอขึ้้น no signal เกี่ยวกับอะไรครับ

พอดีซื้อ megahalems มาจากท่านนึงบอร์ด เมื่อผมลองติดตั้งเสร็จแล้ว ไฟในเครื่องก็ติดปกติ แต่่่่่หน้าจอขึ้้น no signal แล้ะดับไป ไม่แน่ใจว่าเักี่ยวกับอะไร ผมใช้บอร์ด 775 เห็็็็็นตัวแผ่นยางเหลี่ยมๆข้างนึงสีดำแถมมาด้วยไม่รู้มันคืออะไร หรือเกี่ยวกับ cpu ผมไปสวรรค์แล้ว นี่พิมพ์ผ่านมือถือเพราะคอมใช้ไม่ได้ อาจพิมพ์ิดๆถูกๆบ้างอย่าว่ากันครับ รบกวนถามผูููููููููููููููููููููู้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้รู้ช่วยไขให้ด้วยครับ (ว่าวันนี้ตั้งใจจะมาปล่อยv6gtแต่กลับใช้คอมไม่ได้ซะงั้น)

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

ลืมไส่แผ่นยางด้านหลัง แผงหลัง cpu เลยช๊อตหรือเปล่า ?

Banned

ถอดบอร์ดกับซีพียูออกมา พอเอาออกมาแล้ว ก็ใส่กลับเข้าไปเหมือนเดิม ห้ามลืมใส่ยางด้านหลังบอร์ดด้วยนะครับ เดียวช๊อตบอร์ด บอร์ดอาจลาโลกไปก่อนวัยอันควร

OverclockZone Member OTARO's Avatar

ใสผิด หรืออาจไม่ครบ อ่านคู้มือให้ละเอียดอิกที่ครับก่อนใส่สังเกตุดีๆด้วยนะครับกระดาษมันรูปเล็ก แผ่นกันซ๊อตอาจลืมใส่

osk115's Avatar
    มรกตนคร เทือกเขาพระศิวะ ..

อาการเหมือนกาวด์ช็อตแบบท่านบนๆว่ามานะครับ ผมก็เคยเป็น ลองไล่ใส่ใหม่ให้ครบๆนะครับ แผ่นยางรองกันช็อตต้องใส่อย่าให้เพลทหลังแตะโดนบอร์ดนะครับ

หายละ สรุปเกี่ยวกับเมนบอร์ดคงช็อคครับ แค่ดึงสายพาวเวอร์ที่ต่อกับเมนบอร์ดออก เพื่อลบกระแสไฟสักพัก แล้วต่อใหม่ก็ใช้งานได้ตามปกติ เฮ้ออออ โล่งอก ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ

OverclockZone Member OTARO's Avatar

Quote Originally Posted by housety View Post
    หายละ สรุปเกี่ยวกับเมนบอร์ดคงช็อคครับ แค่ดึงสายพาวเวอร์ที่ต่อกับเมนบอร์ดออก เพื่อลบกระแสไฟสักพัก แล้วต่อใหม่ก็ใช้งานได้ตามปกติ เฮ้ออออ โล่งอก ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ
    มีงี้ด้วย ผมว่าน่าจะเสียบสาย24พินไม่สุดมากกว่า แต่ก็นะดีใจด้วยที่รอด

OverclockZone Member ba5nanas's Avatar

ลืม ปิดฝาเคส อ่ะป่าว ฮ่าๆๆๆ

OverclockZone Member necrofearz's Avatar
    หัวหิน - กระบุรี

ไปรุนแรงกับช่องต่อ สายต่อ รึเปล่า

Quote Originally Posted by OTARO View Post
    มีงี้ด้วย ผมว่าน่าจะเสียบสาย24พินไม่สุดมากกว่า แต่ก็นะดีใจด้วยที่รอด
    มันคงช็อตจริงๆครับ เพราะตอนแรกผมใส่แผ่นยางสลับด้านกัน แล้วมันก็เป็นอาการที่ผมแจ้งมา จนหาในกูเกิ้ลเจอว่าท่านนึงเขาแนะนำให้ลองดึงสายออกเพื่อลบไฟที่มันเลี้ยงค้างบนเมนบอร์ด ผมก็ยังงงๆอยู่ แต่ลองแล้วก็ได้ผลครับ เพราะก่อนหน้านี้ผมลองขยับทุกสายในเครื่องให้แน่นหมดแล้วมันก็ยังเป็นอยู่
    Quote Originally Posted by ba5nanas View Post
    ลืม ปิดฝาเคส อ่ะป่าว ฮ่าๆๆๆ
    ปิดเปิดเกือบ 20 รอบครับ =_=
    Quote Originally Posted by necrofearz View Post
    ไปรุนแรงกับช่องต่อ สายต่อ รึเปล่า
    ไม่ครับ แค่ดึงออก แล้วก็เสียบใหม่อย่างใจเย็นๆ อิอิ

OverclockZone Member necrofearz's Avatar
    หัวหิน - กระบุรี

ตกลง ปกติ แล้วใช่เปล่าครับ

OverclockZone Member teraphon's Avatar
    Sirom Rd. Saladang

ถ้าให้ดีนะครับถอดออกมาใหม่แล้วใส่แผ่นยางรองไปด้วยจะดีที่สุดกันไว้ดีกว่าแก้เด้อ

OverclockZone Member ale10's Avatar

ได้ลงไดร์เว่อร์ของฮาเล้มมั้ยครับ ฮ่าๆๆๆ

Bookmarks

Bookmarks