Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธี โม V8 ให้เย็นกว่า V6GT หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธี โม V8 ให้เย็นกว่า V6GT หน่อยครับ

ไม่ทราบว่า มีวิธีโม V8 ให้เย็นๆไหมครับ เวปนอก หรือ ในก็ได้ครับ รบกวนด้วยครับผม

เอาไปแช่ในโซดาไฟครับอย่านานมากนะ 15นาทีพอมั้ง เพื่อต้องการให้ฟินบางลงระบายได้ดีขี้น

เคยเห็นมีคนทำนะแต่จำไม่ได้ว่าที่ไหนนานมากแล้วอะคับ

ติดพัดลมรอบสูงครับช่วยได้ แต่ไม่แน่จัยว่าจะเย็นกว่าไหมนะ

Comment

แล๊บปิ้ง

Comment

ผมเคยใช้ V8 กะ V6GT ผมว่า V8 มันเย็นกว่าอ่ะ - -"

Comment

ชอบโม+ใจถึง

ตัดปลายท่อ 1 ท่อหัว-ท้าย โมส่สายยาง 1/8"
          ปั้มตู้ปลาตัวละไม่เกิน 150.- เอาเล็กๆพอ(สายยางเล็ก แรงดันไม่ต้องเยอะ)
          ถังพักก็กระป๋องน้ำอัดลม หรือขวดเลยก็ได้ รับรองเย็นกว่าแน่นอน

Comment

เปลี่ยนพัดลมดีๆก็เย็นแล้วครับ V8พัดลมมากาก เพราะเป็นรุ้นแรก เจอพัดลมV6 ไปติดใจทุกรายใบดักลมดีมาก+เงียบด้วย กองอยู่ใต้โต๊ะ2ตัวอยู่เลย

Comment

ถ้าไม่กลัวเรื่องเสียง อัดพัดลมเพิ่มอีก2ตัว น่าจะเย็นขึ้นนะครับ แหะๆ
              ได้พัดลมของ v6นี่แจ่มเลย

Comment

ใช้อยู่ทั้ง v6gt กับ v8 ผมว่าถึง v6gt จะเย็นกว่า แต่ v8 ก็เย็นในระดับใช้ได้อยู่แล้วนะครับ อืม..แต่ก็เคยเห็นมีเอาพัดลม 8 cm หรือ 6 cm มายึดติดเพิ่มเข้าไปเย็นขึ้นหรือเปล่าไม่แน่ใจนะครับ

Comment

Originally posted by pungpond999 View Post
                  เปลี่ยนพัดลมดีๆก็เย็นแล้วครับ V8พัดลมมากาก เพราะเป็นรุ้นแรก เจอพัดลมV6 ไปติดใจทุกรายใบดักลมดีมาก+เงียบด้วย กองอยู่ใต้โต๊ะ2ตัวอยู่เลย
                  บริจาคมาทางนี้หน่อยครับ ผมชอบของกองๆ อิอิ

Comment

Originally posted by Merfo View Post
                    บริจาคมาทางนี้หน่อยครับ ผมชอบของกองๆ อิอิ
                    ทำไมของผมมันสีเปลี่ยนไปอะ

Last edited by AeGis; 30 Apr 2011, 10:17:23.

Comment

สวยอ่ะ พัดลมใบสีขาว

Comment

วะวะว้าว พัดลมบีเอ็มนี่งามหยดย้อยไปเยยเน๊อะ

Comment

เปลี่ยนเอาพัดลม v6gt มาใส่ หรือเอาพวกพัดลม delta ตัวบาง ซัก 100cfm++++ มาใส่ดู แต่เสียงอาจจะ......

lapping ทั้งซิ้ง จะให้ดี เเลป cpu ด้วย (ถ้าไม่ห่วงประกันนะ)

Comment

Working...
                          X