overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19
    BoyCNX's Avatar

Default CPU มือสอง

ทำไมราคา CPU มือสอง บางทีพอๆ กับมือ 1 ทั้งๆ ที่ไม่มีประกัน ตย. E6550 / 2200บาท ของใหม่ 2350 บาท งง (มีคนซื้อด้วยละ) โดยเฉพาะ intel เก๊บตังเพิ่มซื้อมือ 1 ดีไหมครับ

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

เค้าคงจะไม่รู้ละมั้ง ราคาตลาดเท่าไหร่ เเต่ถ้าประกันเหลือไม่เเตกต่างกัน คนเราเดียวนี้ เเค่ 100 บาทก็เงินครับ
    อย่าว่าเเต่ร้อยนึงเลย ผมขายของ 110 บาท ยังต่อเหลือ 1 ร้อยเลยครับ อาจจะซื้อมาผิดเเล้วมาขาย หรือใช้ไปเเค่ 7วัน - 1 เดือนเเล้วขาย
    มีประกันคงไม่มีปัญหา

OverclockZone Member kingmax's Avatar

Quote Originally Posted by BoyCNX View Post
    ทำไมราคา CPU มือสอง บางทีพอๆ กับมือ 1 ทั้งๆ ที่ไม่มีประกัน ตย. E6550 / 2200บาท ของใหม่ 2350 บาท งง (มีคนซื้อด้วยละ) โดยเฉพาะ intel เก๊บตังเพิ่มซื้อมือ 1 ดีไหมครับ
    มือ1 ไม่มีประกัน แต่ มือ 2 มีประกัน ท่านเลือกอันไหนกันครับ แต่ CPU ตัวนึงอยู่ได้เป็นสิบๆปีเลยครับ

OverclockZone Member fear22's Avatar

^
    ^
    มือ 1 ไม่มีประกันได้ไง
    เค้าบอกว่า มือ 2 ไม่มี แต่ มือ 1 มีไม่ใช่หรอ อิอิ

OverclockZone Member kingmax's Avatar

Quote Originally Posted by fear22 View Post
    ^
    ^
    เค้าบอกว่า มือ 2 ไม่มี แต่ มือ 1 มีไม่ใช่หรอ อิอิ
    อ่าวอ่านแล้วเบลอเลย 555 ขออภัยๆครับ

Banned

เช็คราคาหน้าร้าน แล้วถามว่า "มีของรึเปล่าครับตัวนี้ ถ้าไม่มีช่วยไปตัดร้านอื่นแล้วขอราคานี้ พอจะได้ไหม" ถามตามบทเลยครับ

OverclockZone Member sale99's Avatar
    นครสวรรค์ อินเลิฟ

Quote Originally Posted by fear22 View Post
    ^
    ^
    555

แพงเกินไม่รู้ตั้งราคามาได้งัย มือ 2 ไม่มีประกัน

สงสัยคนขายคงสวย
    คนที่ซื้อไปก็นะ..........

OverclockZone Member teptop's Avatar
    Seacon, MegaBangna

เดียวนี้คนเราชอบอะไรที่มันง่ายๆ สบายๆครับ

เปิดคอม เข้าเวป โทรกริ่งเดียว มีซีพียู ส่งมาให้ถึงบ้าน เดินเข้าเซเว่น ผ่านตู้เอทีเอ็มโอนเงินแป๊ปเดียว จบ...

ไม่ต้องเสียเวลาเดินหาซีพียู แดดร้อน เสียค่ารถ เสียแรงเหนื่อย แค่หาซีพียูตัวเดียวอาจใช้เวลาหมดไปเป็นวัน

ซื้อของออนไลน์ดีกว่ากันเยอะ แถมมีเวลาเหลือไปเทคแคร์แฟนๆ อีกหลายคน

แต่ต้องรอบคอบหน่อยแค่นั้นแหละ อิอิ

OverclockZone Member watashi's Avatar

เป็นผมถ้าเช็คกับร้านว่ามีของชัวร์ ผมก็ไปเอาของใหม่ดีกว่าเงินแค่ 100กว่าบาท ซื้อของใหม่ดีกว่าไหม แล้วถ้าถามผมว่ามันต้องเดินทางไปซื้อนะ ผมก็จะตอบไปว่าแล้วชีวิตนี้คุณจะไม่เดินทางไปไหนเลยหรอครับ คุณเล่น IT พวกนี้คุณไม่คิดจะไปเดิน พันทิพย์ เดิน Zeer เดินร้านใหญ่ๆ ดูบ้างหรอครับ หรือว่ารอดูแต่ของในเว็บมือ 2 ที่ราคาไม่ได้หนี มือ 1 ซักมากเท่าไหร่ (ถ้าเทียบกับราคาของท่าน จขกท. ที่บอกในกระทู้นะครับ)

ปล.ความคิดแต่ละท่านไม่เหมือนกันนะครับ ผมแค่แสดงความคิดเห็นต่อเจ้าของกระทู้เฉยๆ (ต่อเจ้าของกระทู้)

OverclockZone Member GutMaNn's Avatar

บางทีเจอวีคเทพ ก็อยากได้กันมั้ง

BoyCNX's Avatar

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

OverclockZone Member parkza14's Avatar
    อยู่บ้านเมียด่า ออกมาจ่าจับ

Quote Originally Posted by teptop View Post
    เดียวนี้คนเราชอบอะไรที่มันง่ายๆ สบายๆครับ

เปิดคอม เข้าเวป โทรกริ่งเดียว มีซีพียู ส่งมาให้ถึงบ้าน เดินเข้าเซเว่น ผ่านตู้เอทีเอ็มโอนเงินแป๊ปเดียว จบ...

ไม่ต้องเสียเวลาเดินหาซีพียู แดดร้อน เสียค่ารถ เสียแรงเหนื่อย แค่หาซีพียูตัวเดียวอาจใช้เวลาหมดไปเป็นวัน

ซื้อของออนไลน์ดีกว่ากันเยอะ แถมมีเวลาเหลือไปเทคแคร์แฟนๆ อีกหลายคน

แต่ต้องรอบคอบหน่อยแค่นั้นแหละ อิอิ
    ไม่ใช่ผมก็แล้วกัน ถ้าขี้เกียจขนาดนั้นต้องเอาคนมาป้อนข้าวด้วยไหม

OverclockZone Member nattawut505's Avatar

OverclockZone Member underground1's Avatar

Quote Originally Posted by parkza14 View Post
    ไม่ใช่ผมก็แล้วกัน ถ้าขี้เกียจขนาดนั้นต้องเอาคนมาป้อนข้าวด้วยไหม
    เค้าไม่ได้ขี้เกียจหรอกครับ มันจะปี 2015 แล้วคับ :P

OverclockZone Member tun_oa's Avatar

ราคาที่เค้าขาย กับราคาที่ตกลงซื้ออาจไม่ใช้ราคานั้นก็ได้มั่ง ^^

OverclockZone Member

มันเป็นตัวที่เป็น แรร์ไอเท็มป่าว แบบหายากมากๆ

OverclockZone Member guran's Avatar

HDD ก็แบบนี้ครับ ราคามือ2ต่างจากมือ1 ไม่ถึง500 แต่ประกันหายไป2ปี ยังมีคนซื้อเลย
    (2TBมือ1 ราคา2,700-2800บ.ประกัน3ปี HDD 2Tbมือ2 ขาย2,200บ.ประกันเหลือ6เดือน)

แต่ของแบบนี้ว่าไม่ได้ครับ คนซื้อ-คนขาย เค้าพอใจก็win-win
    บางทีเราชอบใช้คำว่า เพิ่มเงินอีกนิดได้ของดีกว่า กับคนที่เค้ามีงบจำกัดไม่ได้ครับ เพราะไม่มีก็คือไม่มี

OverclockZone Member jjaraba's Avatar

เข้ามาฟังด้วยครับ

OverclockZone Member popoom's Avatar

Quote Originally Posted by tun_oa View Post
    ราคาที่เค้าขาย กับราคาที่ตกลงซื้ออาจไม่ใช้ราคานั้นก็ได้มั่ง ^^

เขาอาจจะตั้งราคาเผื่อต่อด้วยนะครับ

ผมขายของไป ไม่ต่ำกว่า 20 ชิ้น เจอคนที่ซื้อโดยที่ไม่ต่อเลย แค่ 2-3 คนเอง

แต่ทุกครั้งก็ตั้งราคาต่ำสุดตลอด และก็ยังลดให้อีกตลอด -..-

Bookmarks

Bookmarks