Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ บอร์ด AM2 ที่ใส่ HDD แบบ ATA ได้อยู๋

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ บอร์ด AM2 ที่ใส่ HDD แบบ ATA ได้อยู๋

ตามนั้นนครับ ขอแบบ ไม่แพงจนเกินไป

ไม่อยากซื้อเยอะ

ASRock ALiveNF6G-VSTA - 1800฿
    ใส่ได้ 1 ช่อง IDE รวมกันกับ CD ROM ได้เลย
    Last edited by TWK.; 2 Dec 2007, 01:13:07.

Comment

ใส่แล้วมันดึงกันไหมครับ HDD กับ CD-ROM ขอบคุนครับ

Comment

Originally posted by ZaBeY View Post
        ใส่แล้วมันดึงกันไหมครับ HDD กับ CD-ROM ขอบคุนครับ
        นิดหน่อย เพราะตอนนี้หาเมนบอร์ดที่มีช่อง IDE 2 ช่องยากมากๆ มีก็คงแพงๆ นะ

Comment

ใช่ครับ ที่เห็นมีสองช่องก็คง Asus M2N PV-VM แต่แพงไปเยอะเลย

Comment

ECS K8C51PVGM-M ครับราคา1700-1800 มี ide 2ช่อง แต่อาจจะหายากสักหน่อย เมื่อเดือนที่แล้วผมซื้อ จากร้านในเครือcom7 คุณภาพสมราคาครับ

Comment

ผมว่าเปลี่ยนเป็น ซื้อบอร์ด ไปซื้อ "Hard Disk" แบบ Sata ดีกว่ามั๊งครับ แล้ว HDD ATA ก็หา Box ใส่เอา เหอๆ

Comment

ตอนแรก ผมก็เป็นแบบคุณนะ ผมใช้บอร์ด M2n-MX ต่อ ฮาร์ดดิสกับ ซีดีรอม กับสายแพเส้นเดียวรู้สึกว่ามัน อืดไปนิด เพราะมัน แย้งกัน เลยติดใจซื้อ DVD-RW ตัวใหม่เป็น SATA ll ของ Asus รู้สึกว่าจะ พันร้อยต้นๆอ่ะครับ ได้ตัวใหม่แถมได้ปรสิทธิภาพดีอีก

Comment

Working...
                X