overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 7 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 134
    OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

Default บ่นเฉยๆ ครับว่า คิดถึง Need for Speed Underground 2

เล่นเรื่อยๆ ด้วยอารมณ์ เฉยๆ เพลินดี ไม่มีอะไรตื่นเต้น แต่ก็ไม่น่าเบื่อ...

แต่แปลกจริงๆ ทำไมเกมส์สมัยนี้ มันเล่นแล้วเบื่อ เล่นแล้ววาง ยังไงก็ไม่รู้น่ะครับ ทั้งๆที่ระบบก็ดีกว่า เปิดกว้างกว่า มีอะไรให้ตื่นเต้นกว่าเยอะ...

ใครรู้สึกแบบผมบ้างครับ...

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

ภาค 3 ตอนไหนถึงจะมา T^T "รอคอยมานานแสนนาน"

OverclockZone Member arito's Avatar

คิดเหมือนกัน เกมส์สมัยนี้เล่นได้แปบๆก็วาง นี่ crysis 2 เล่นผ่านไปแค่ 5ด่านเอง เล่นครั้งละด่าน แต่เล่นนานๆครั้ง ไม่มีเวลาและความอยากด้วยมั้ง ทำงานกลับมาก็หัวค่ำละ มาเช็คเมล์เช็คโน่นนี่ ก็ดึกละ ง่วง นอน...... ไม่ได้เล่นซักที
    นี่ก็จะซื้อ AC:B ก็ยังไม่ได้ซื้อมาเล่นเลย คิดอยู่ว่าจะบิทมาเล่นแค่โหมดเนื้อเรื่องดีไหม เพราะดูสภาพแล้ว multi แทบจะไม่ได้แตะเลย ขนาด BF กับ L4D2 ซื้อมาก็เล่นไปไม่กี่ครั้งเอง

OverclockZone Member XP_armor's Avatar

คงใช่น่ะครับ...

ยิ่งเรียนสูงๆ ยิ่งมีงานทำ ความรับผิดชอบยิ่งมากตาม เลยไม่มีเวลาได้เสพอะไรจริงจัง

ยิ่งวันทำงานนี่แทบไม่ได้อะไรมากเลยครับ แวะกินข้าวแกงก่อนกลับบ้าน กลับมาก็อาบน้ำนอน... จบ ต้อง ออมกำลังไว้เพื่อตื่นให้ไปทำงานทันในวันถัดไป

ตอนแรกผมคิดว่า การดำเนินชีวิตมันเปลี่ยน ตัวผมก็เปลี่ยนไป ส่งผลให้ทัศนะคติที่มีต่อเกมส์เปลี่ยนไปเช่นกันนะครับ

แต่ตอนนี้ปิดเทอม ลางาน 1 เดือน กลับบ้าน เวลาว่างตั้งเยอะ เกมส์ใหม่ๆ ที่ดองๆ ไว้ เล่น แป๊บๆ ก็วาง... อย่าง Crysis 2 เล่นจบแล้ว ก็ไม่มีโครงการที่จะเล่นรอบ 2 อีกเลยครับ แผ่นแท้ก็ยังไม่ได้ซื้อเลย แต่คงไม่มีเวลาเล่นน่ะครับ

แต่ช่วงนี้ผมกลับมาเสียเวลาที่หน้าเวปบอร์ด และเกมส์เก่าๆ มากกว่าน่ะครับ

นั่นก็แปลว่า ความเข้าใจของผมในตอนต้น มันไม่ใช่ละ... ซึ่งผมก็บอกไม่ได้อีกว่าทำไม ผมจึงติดเกมส์เก่าๆ มากกว่าเกมส์ใหม่ๆ

เอาแบบที่เล่นตอนนี้เลยก็จะมี Resident Evil 3 ส่วนภาค 5 วางไว้ก่อนครับ เล่นแล้วเหนื่อย

มี C&C Generals อีกครับ เล่นเรื่อยๆ และก็กำลังเล่น NFS Underground 2 นี่แหละครับ ดิบๆ สดๆ ดี....

และกำลังขุดคลังเกมส์เก่าออกมาค้นดูว่า จะเล่นอะไรต่อดีน่ะครับ อิอิอิอิ....

เฮ่อ... วันที่ 2 พค. นี้กลับเข้าทำงาน เหนื่อยอีกแล้วสิเรา....!!!

OverclockZone Member deawpiaro's Avatar

Quote Originally Posted by arito View Post
    คิดเหมือนกัน เกมส์สมัยนี้เล่นได้แปบๆก็วาง นี่ crysis 2 เล่นผ่านไปแค่ 5ด่านเอง เล่นครั้งละด่าน
    นี่ก็จะซื้อ AC:B ก็ยังไม่ได้ซื้อมาเล่นเลย คิดอยู่ว่าจะบิทมาเล่นแค่โหมดเนื้อเรื่องดีไหม เพราะดูสภาพแล้ว multi แทบจะไม่ได้แตะเลย ขนาด BF กับ L4D2 ซื้อมาก็เล่นไปไม่กี่ครั้งเอง
    Crysis 2 ผมผ่านช่วง Presentation เข้า ด่าน 1 ก้อ.......... เดินเล่น ชมวิว แล้ว
    น่าเบื่อเหมือนเคยกับเกมเพล + เนื้อเรื่อง.....ไม่รู้หายไปพัฒนาอะไรมาบ้าง....จากภาคที่แล้ว....
    แต่ถามเพื่อนบางคนบอกหลังๆมันส์ - -* ........ แต่ก็เล่นไปแป๊บๆวาง.........

ส่วน AC B นี่ซื้อมาเล่นเนื้อเรื่องก็คุ้มครับ.......สำหรับผมทำงานกลับมา มี เวลา เล่นหัวค่ำ - เที่ยงคืน
    ใช้เวลาเป็น 1 อาทิตย์ กว่าจะจบ....(เก็บเควสย่อยครบ + เก็บของครบ ..แต่ sync ไมไ่ด้ 100%)....

Quote Originally Posted by XP_armor View Post
    คงใช่น่ะครับ...
    ยิ่งเรียนสูงๆ ยิ่งมีงานทำ ความรับผิดชอบยิ่งมากตาม เลยไม่มีเวลาได้เสพอะไรจริงจัง
    เมื่อก่อนเล่นแต่เกมออนไลน์ MMORPG เพราะได้เพิ่ื่อนเยอะดี.....มีนัดสังสรรค์กันบ่อย
    ....เกมกล่องที่เล่นผ่านๆ เกมอย่าง Diablo + starcraft + populus + Doom + red Alert
    มันดูมีเสน่ น่าเล่นมากกว่าเกมปัจจุบันมากมาย.....ทั้งที่ภาพเทียบกันไม่เห็นฝุ่น (ตามยุค)

ปล. เหมือนคนแก่มานั่งบ่นกันเลยอ่ะ - -*

OverclockZone Member chosokabe1's Avatar

C&C GENERAL ZERO HOUR เลย ครับ เกม เก่า ๆ หนุก ๆ

ส่วน เกม ใหม่ๆ ผม ว่า ที่หนุก ๆ ก็ มี แค่ shogun2 เอง ครับ เกมอื่น มันจะน่าเบื่อ ยังไงไม่รุ้ สิครับ

OverclockZone Member maskofice's Avatar

บอกตรงๆว่า จะไปหามาเล่นอยู่เหมือนกันครับ ภาคนี้ แต่งรถเจ๋งดี นั่งเล่นภาค HP ไม่มีแต่งรถ เฮ้อ

OverclockZone Member NasTaZiO7's Avatar

Quote Originally Posted by deawpiaro View Post
    ปล. เหมือนคนแก่มานั่งบ่นกันเลยอ่ะ - -*
    ถั่วต้ัมนะคร้าบ~

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ชอบไอ้จานหมุนๆที่ครอบกระทะล้อ แล้วก็แต่งเครื่องเสียง เท่ดี

OverclockZone Member chawin007's Avatar

อายุ กับ วุฒิภาวะ เปลี่ยนไป เราก็จะ มุมมองที่เปลี่ยนไป

ถ้าเราไปมองดูเด็กๆ เล่นเกมออยไลย์ เล่นได้ ทั้งวัน map ซ้ำแล้ว ซ้ำอีก อึดกันจริงๆ ผมเล่น BFBC2 วน map แล้ว แรกๆ ก็สนุกดี หลังๆ ซ้ำๆ อีกแล้วซ้ำ ปลดของหมดแล้ว ความท้าทายก็หมด

Quote Originally Posted by chawin007 View Post
    อายุ กับ วุฒิภาวะ เปลี่ยนไป เราก็จะ มุมมองที่เปลี่ยนไป

ถ้าเราไปมองดูเด็กๆ เล่นเกมออยไลย์ เล่นได้ ทั้งวัน map ซ้ำแล้ว ซ้ำอีก อึดกันจริงๆ ผมเล่น BFBC2 วน map แล้ว แรกๆ ก็สนุกดี หลังๆ ซ้ำๆ อีกแล้วซ้ำ ปลดของหมดแล้ว ความท้าทายก็หมด

ผมก็กลับมาเล่น BF2 Online บ้างนะครับ... ถึงแม้จะไม่มีการเลื่อนยศแล้วก็ตาม

แต่แนวการเล่น ผมว่ามันดูมีระเบียบ เป็นกลยุทธมากกว่าภาค BF Badcompany 2 อีกนะครับ

คนในทีมต้อง Co กัน คุยกัน...

BFBC2 มันนัวกันเกินไปครับ มั่ว ไปหมด...

Quote Originally Posted by chosokabe1 View Post
    C&C GENERAL ZERO HOUR เลย ครับ เกม เก่า ๆ หนุก ๆ

ส่วน เกม ใหม่ๆ ผม ว่า ที่หนุก ๆ ก็ มี แค่ shogun2 เอง ครับ เกมอื่น มันจะน่าเบื่อ ยังไงไม่รุ้ สิครับ

C&C Generals เล่นยังไง ก็ไม่มีเบื่อเลยครับ...

OverclockZone Member ~Megane~'s Avatar

Quote Originally Posted by XP_armor View Post
    C&C Generals เล่นยังไง ก็ไม่มีเบื่อเลยครับ...
    อยากให้มีภาคต่อน่ะ ชอบฝ่าย GLA อาวุธเถื่อนดี+ล้าสมัยดี

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

เริ่มเล่าความหลังกันแล้ว จะว่าไป เกมส์เก่าๆ มันเป็นอมตะจริงๆนะครับ

OverclockZone Member P@RN's Avatar

สงสัยต้องไปเอา PS2 มาเล่น Resident Evil Outbreak ซะแล้ว

Quote Originally Posted by ~Megane~ View Post
    อยากให้มีภาคต่อน่ะ ชอบฝ่าย GLA อาวุธเถื่อนดี+ล้าสมัยดี

ผมก็ชอบ GLA นะครับ สถุนดี...

ไม่มีไฟฟ้าใช้ 5555555555555+

อะไรที่มันดูแล้ว สถุน สถุน ผมชอบครับ 55555555555+

จะว่าไปแล้วคิดถึงสมัยก่อนนะครับ เกมส์ออกมาทีนี่ตื่นเต้น เล่นกันเรื่อยๆ

พอเกมส์ใหม่มา ก็ อยากจะอัพคอมสักที ภาพสวย อลังการมาก ในสมัยนั้น

ชนิดที่ว่าซื้อการ์ดจอหมดไป 5000 กว่าๆ ยังเล่นแบบปรับสุดๆ ไม่ได้เลย

อย่าง NFS Underground 2 เนี่ย... เชื่อมั๊ยครับ ว่า Radeon 9600Pro ปรับสุดๆ แล้วยังหนืดอยู่นะครับ

แต่สมัย C&C Generals กับ NFS Underground (2003) ใครๆ ก็เรียกหาแต่ Geforce 4 อิอิอิอิ......

วงการคอมพิวเตอร์ กับเกมส์ในสมัยนั้น มันเป็นอะไรที่ท้าทากว่าสมัยนี้เยอะครับ

OverclockZone Member chawin007's Avatar

กระทู้ ดักคน สูงวัยเปล่าหว่า ฮ่าๆ

OverclockZone Member arito's Avatar

สว.แล้วก็งี้ ทุกวันนี้เล่นแต่เกมส์ในมือถือ angry birds ตลอดๆๆๆๆๆ -*-

OverclockZone Member ~Megane~'s Avatar

ผมว่าเกมส์เก่า ภาพก็งั้นๆอะ แต่เนื้อเรื่องมันมีที่มาที่ไป เป็นเรื่องราว น่าติดตาม
    เกมส์สมัยนี้ ภาพอลังการ สวยเหมือนของจริง แต่เนื้อเรื่องกลับจืดซะงั้น

อีกอย่างคือ ความยากของเกมส์
    แต่ก่อนเล่น BIO 1-3 กับ Half-life ไม่มีบทสรุป เล่นเอามึนเหมือนกัน จบแบบไม่มีบทสรุป เนี่ยเทพเลย

OverclockZone Member deawpiaro's Avatar

Quote Originally Posted by ~Megane~ View Post
    อีกอย่างคือ ความยากของเกมส์
    แต่ก่อนเล่น BIO 1-3 กับ Half-life ไม่มีบทสรุป เล่นเอามึนเหมือนกัน จบแบบไม่มีบทสรุป เนี่ยเทพเลย
    Bio 1 เล่นไป 10 กว่ารอบเลยมั้ง - -* ทำได้ไงเนี่ย......
    นึกถึงสมัยนั้นเล่นร้านเกม + บ้านเพื่อนอ่ะ......

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

ผมว่าเกมเก่าๆ นี่สนุกกว่าเกมใหม่ๆ ซะอีกนะ เช่น NFS Underground 2 อย่างที่บอก กะ Half-Life 2 นี่ ผมยังสงสัยว่าทำไมเดี๋ยวนี้ไม่ทำเกมเนื้อเรื่องยาวแบบนี้บ้าง

Page 1 of 7 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks