Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีเปิด Power Supply โดยที่ไม่ต้องเสียบลงบอร์ดอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีเปิด Power Supply โดยที่ไม่ต้องเสียบลงบอร์ดอ่ะครับ

อยากทราบวิธีเปิด Power Supply โดยที่ไม่ต้องเสียบลงบอร์ดอ่ะครับ เพราะว่าจะใช้ power supply 2 ตัวอ่ะครับ แต่ไม่รู้อีกตัวเปิดยังไง ใครทราบช่วยบอกด้วยครับ ขอบคุณครับ

หาคลิ๊บหนีบกระดาษมาตัดหรือถ่างออกนะครับแล้วเสียบไปที่ขั้วระหว่างสายไฟสีดำและเขียว จะอยู่ตำแหน่งที่3-4ครับ ลองหาดู

Comment

ตามข้างบนล่ะครับ พ่วง2ตัวเข้าด้วยกัน จะได้ทำงานพร้อมกันเลย เป็นswitchก็ได้

Comment

Originally posted by areano13 View Post
        หาคลิ๊บหนีบกระดาษมาตัดหรือถ่างออกนะครับแล้วเสียบไปที่ขั้วระหว่างสายไฟสีดำและเขียว จะอยู่ตำแหน่งที่3-4ครับ ลองหาดู
        ขอบคุณมากครับ ทำได้แล้วครับ

Comment

Originally posted by mrchosit View Post
          ตามข้างบนล่ะครับ พ่วง2ตัวเข้าด้วยกัน จะได้ทำงานพร้อมกันเลย เป็นswitchก็ได้
          ขอบคุณมากครับ ที่ช่วยแนะนำครับ

Comment

Working...
          X