Announcement

Collapse
No announcement yet.

หน้าจอ มืด แต่มีภาพ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หน้าจอ มืด แต่มีภาพ

หน้าจอผม มีอาการ เปิดเครื่องติด แต่จอมืด แต่มองเห็นภาพ แต่มืด มาก

ต่อออกจอคอมพิวเตอร์ แสดง ภาพปกติ

เหมือนไฟหน้าจอไม่ติดครับ

ไม่ทราบ ต้องซ่อมตรงไหน กด FN+ขวา แล้วก็ไม่มีแสง เพิ่มขึ้น

สามารถซ่อมเองได้ไหมครับ

เหมือนจะเป็นที่สายแพรจอ ^^"

Comment

ส่งศูนย์โลด

Comment

ไม่มีประกันแล้วครับ เครื่อง 2 ปีแล้ว จะถอดดูเองเลยครับ

Comment

Backlite เสียเปล่าครับ ลองดู

Comment

เครื่องของผมเป็นอาการนี้เลย เพิ่งเป็นเมื่อคืน กำลังหาทางแก้อยู่เหมือนกัน

Comment

backlight ซ่อมหลอดเท่าไหร่ ครับ

Comment

แบคไลท์มันจากไปแล้วครับ ส่วนราคาผมไม่รู้ อิอิกำ

Comment

1.HiVolt เสีย
                  2.หลอดแบล็กไลท์เสียครับ (ส่วนมากต้องเปลี่ยนทั้งจอ ไม่ค่อยมีใครแงะหลอด เปลี่ยนให้)

สอบถามได้ครับถ้าสงสัยตรงไหน ^^

Comment

แก้ได้แล้วครับ พอดีปุ๋ม FN มัน ค้าง กดไม่ติด ตอนนี้ ถอดมาใส่ใหม่ใช่ได้เลยครับ

Comment

Working...
                    X