Announcement

Collapse
No announcement yet.

Logitech G500, G700, G9x เอาอะไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Logitech G500, G700, G9x เอาอะไรดีครับ

G500

http://www.logitech.com/en-us/mice-p...e/devices/5750

G700

http://www.logitech.com/en-us/mice-p...e/devices/7244

G9x

http://www.logitech.com/en-us/mice-p...e/devices/5092

สอบถามอีกนิดครับ พวกเม้าส์ไร้สายทั้ง Wireless, Bluetooth เวลาใช้งานนานๆหรือหนักๆ มันจะมีการขาดหายของสัญญาณไหมครับ

หรือจะแนะนำยี่ห้อไหนนอกจากนี้ก็แนะนำได้ครับ

ตอนนี้มีปัญญาใช้แค่เม้าธรรมดาครับ เลยไม่รู้ว่าจะออกความเห็นดีหรือเปล่า

Comment

มี g500 กับ g9x
      ส่วนตัวชอบ g9x มากกกว่า

Comment

โดยส่วนตัวเปลี่ยนเม้าบ่อยมาก

พอมาใช้ g500 เลิกเปลี่ยนเลย

Comment

ถ้ามีสายก็คงต้อง G9x ครับ ถ้าไร้สายยังไงก็ต้อง G700
          แต่ถ้าเทียบ สามตัวพร้อมกันผมว่า G700 ได้เปรียบสุด ถ้าเล่นเกมส์
          เพราะมีปุ่มลัดเยอะกว่ามาก แต่ G700 ไม่มีตุ้มน้ำหนัก (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ)

ไร้สาย Wireless หรือ BT ส่วนนี้ผมว่าอยู่ที่แบตว่าอ่อนหรือเปล่า แต่ผมใช้รุ่นต่ำๆ อย่าง M215 พวกนี้มีไฟเตือนถ่านอ่อนอยู่แล้ว แถมก้อนนึง อยู่นานมาก (3เดือน น่าจะได้)

ถ้าส่วนตัวผมตัด G500 ออกก่อนเลยครับ (ไม่ได้ตัดเพราะห่วยนะครับ แต่คิดว่า G9x น่าจะทำได้ดีกว่า + สวยกว่าด้วย อิอิ) แล้วอีกสองตัว ดูที่ความชอบอีกทีเลย เพราะต่างกันอย่างที่ว่า ตัวนึงไร้สาย ตัวนึงปรับน้ำหนักได้

-----------------------
          แก้ไขครับ

ลืมไป G700 ใช้เป็นมีสายได้ด้วยครับ = =' ตัวนี้ชาร์ตไฟในตัวนี่น่า แต่ดูจากสเป๊กแล้ว G700 มีการรับส่งข้อมุล ไร้สาย เร็วมากครับ (Logitech เคลมไว้ว่า 1000ข้อมูล/วิ หรือเปล่าไม่แน่ใจถ้าจำไม่ผิด) แต่ถ้าต้องการพริ้วๆ เสียบสายก็ชิวแล้วครับ
          Last edited by wisidsak; 19 Apr 2011, 16:00:15.

Comment

G500 or G9x

Comment

คุ้มสุดก็G500 ประสิทธิภาพทั้ง3ตัวที่คุณว่ามาเท่ากันทั้งหมดครับ

G9xมีดีตรงที่มีmemเก็บProfileได้5Profile G500เก็บได้1Profile

ข้อดีG500 คือ มีปุ่มมากกว่าG9xอยู่1ปุ่ม สำหรับผมได้ใช้ประโยชน์มาก

Comment

เชียร์ G700 ครับ เล็งๆรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน

Logitech G700 ได้รับการปรับปรุงมาสำหรับเล่นเกมออนไลน์แบบผู้เล่นหลายคนกลุ่มใหญ่ ขณะที่ยังคงมอบความละเอียดแม่นยำในขณะที่เล่นเกมแนว FPS ด้วยเช่นกัน เมาส์ไร้สายสำหรับเล่นเกมของลอจิเทครุ่น G700 ให้คุณสะดวกสบายต่อการควบคุมเกมได้อย่างลึกซึ้ง ตั้งโปรแกรมการควบคุมได้ แบบอย่างแม่นยำ เพื่อสามารถทำให้ใช้งานแบบ single action หรือการ macro ที่ซับซ้อนได้ด้วยการคลิกเพียงแค่ครั้งเดียว แต่ปุ่มพวกนี้จะไม่ขัดขวางการใช้งานของคุณเมื่อคุณไม่ต้องการ ด้วยระบบการเชื่อมต่อแบบไร้สายด้วยความเร็วสูงสุด (มีความเร็วในการรับส่งสัญญานถึง 1000 report ต่อวินาที) คุณจึงสามารถเล่นเกมได้อย่างมีประสิทธิภาพด้วยการใช้งานแบบไร้สายที่เป็นอิสระ

Comment

G700 มันมีสายด้วยเหรอครับ

Comment

Originally posted by P@RN View Post
                    G700 มันมีสายด้วยเหรอครับ
                    มีครับ สายชาร์ตแบต ขณะชาร์ต ก็ใช้เป็นเมาส์มีสายทั่วไปได้ครับ ^ ^

Comment

เชียร์ G500 ถ้าท่านมือใหญ่จับเต็มๆมือ G500 เป็นคำตอบสุดท้ายครับ

Comment

เอา 3 ตัวเลยครับ แจ่มทุกตัว

ล้อเล่นครับ
                        ไม่ G700 ก็ G500
                        G500 คุณสมบัติเป็นกลาง
                        G700 ครบเครื่องดีครับ เรื่อง wireless ค่าเดิมๆ มันตั้งที่ 500 reports/sec ยังไม่รู้สึกถึง delay เลยครับ ของเขาดีจริง ผมรับประกัน

ส่วน G9x เขาเน้นกับเกม FPS มากกว่า
                        จับแบบ claw ผมไม่รู้ว่าท่านจะถนัดทั้งเล่นเกมทั้งใช้งานทั่วไปด้วยหรือเปล่านะ
                        Last edited by waterboyd; 20 Apr 2011, 01:00:34.

Comment

Originally posted by waterboyd View Post
                          เอา 3 ตัวเลยครับ แจ่มทุกตัว

ล้อเล่นครับ
                          ไม่ G700 ก็ G500
                          G500 คุณสมบัติเป็นกลาง
                          G700 ครบเครื่องดีครับ เรื่อง wireless ค่าเดิมๆ มันตั้งที่ 500 reports/sec ยังไม่รู้สึกถึง delay เลยครับ ของเขาดีจริง ผมรับประกัน

ส่วน G9x เขาเน้นกับเกม FPS มากกว่า
                          จับแบบ claw ผมไม่รู้ว่าท่านจะถนัดทั้งเล่นเกมทั้งใช้งานทั่วไปด้วยหรือเปล่านะ
                          ปุ้มต่างของ G700 ที่ทำไรได้บ้าง หรือเซ็ตไรได้บ้างครับ

Comment

Originally posted by Dongkung2 View Post
                            ปุ้มต่างของ G700 ที่ทำไรได้บ้าง หรือเซ็ตไรได้บ้างครับ
                            ตามนี้เลยครับ

เรื่องปุ่มสรุปสั้นๆ ให้นะครับ
                            G700 มีทั้งหมด 13 ปุ่ม (ตั้งได้ทุกปุ่ม)
                            ปุ่มคลิ๊กซ้ายคลิ๊กขวา ตัดออกเราจะไม่เปลี่ยนมัน ก็เหลือ 11 ปุ่ม
                            ปุ่ม G11 เดิมไว้ switch profile อาจจำเป็นต้องใช้ (ถ้าท่านใช้ profile เดียว ตัดเอาไปทำอย่างอื่น)
                            เราจะเหลือ 10 ปุ่มไว้ใช้งาน
                            ปุ่ม G8 เดิมไว้เช็ค battery level อาจจะไม่จำเป็นก็ได้นะ ตัดไปทำอย่างอื่น
                            ปุ่ม G9,G10 เดิมไว้ปรับเพิ่มลด DPI
                            แต่ใช้คำสั่ง DPI loop แทนก็ได้ สามารถใช้ปุ่มเดียววนเลือก DPI ก็เหลืออีกปุ่มเอาไปทำอย่างอื่น

Comment

ชักสนใจ G700 แล้วสิ ราคาเท่าไรครับ ซื้อที่ไหนถูกสุดๆครับ

Comment

Working...
                              X