Announcement

Collapse
No announcement yet.

AC : Brotherhood[PC] ปัญหาเกี่ยวกับการเชื่อมต่อครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AC : Brotherhood[PC] ปัญหาเกี่ยวกับการเชื่อมต่อครับ

สวัสดีครับ พอดีผมได้สั่งแผ่นเกม AC : BrotherHood แผ่นแท้มาเล่น

และได้ทำการ Install ลงเครื่องเพื่อเล่น Multiplayer แต่ว่า พอถึงขั้นตอนที่ต้อง

Login เข้าเกมมันกับมีปัญหาเกี่ยวกับ Internet Access Problem พอจะทราบวิธี

การแก้ไขหรือเปล่าครับ (ปิดไฟร์วอล์ แล้วก็ยังไม่ได้) รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ

3BB เปล่าหว่า

Comment

True นี่แหล่ะครับ

Comment

ตอนลงได้ Login เข้าไปในเว็ปไซด์เพื่อยืนยันว่า ID เราใช้ CD-KEY ตัวนี้ หรือยังครับ
        แบบยืนยันสินค้าว่าเราได้ซื้อมาจริงๆ มันจะถามตอนลง Confirm Product หรืออะไรนี่แหละ
        ถ้ายังไม่ได้ยืนยัน มันจะเข้า Login ไม่ได้นะ รู้สึก

Comment

ตรงไหนอะครับ

Comment

ลองเข้าไปในเว็ปไซด์ของ Ubisoft หา Uplay (หรือเข้าUplayตรงๆเลยก็ได้)
            แต่ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะให้ยืนยันทีหลังเปล่า เพราะผมเล่น HAWX2 แล้วมันจะถามตอนลงเกมเสร็จอ่ะครับ
            แต่ใช้ Uplay เหมือนกันก็น่าจะวิธีเดียวกัน
            ก็ลองๆหาดูครับ น่าจะมีให้ใส่ทีหลังอยู่หรอกนา

Comment

ตอนลงเกมไม่มีให้ใส่ CD-Key อะไรเลยครับ

Comment

มันจะเด้งเป็นหน้าเวปขึ้นมาอ่ะครับ แล้วให้เรา login
                ไม่ใช่ขึ้นหน้า windows ถามแบบเกมทั่วไปน่ะครับ
                แต่ถ้าไม่ขึ้นมาจริงๆผมก็ไม่รู้แล้วอ่ะ

Comment

ผมก็เป็นครับ แก้ตามนี้ครับ

http://ubisoft-en.custhelp.com/app/a.../p/88,2207/c/0

1.เปลี่ยน Port ที่ router เป็น 7917 ครับ
                  2.save ค่าแล้ว Restart router
                  3.ไปที่ C:\Windows\System32\drivers\etc ลบไฟล์ host ออกครับ
                  4.เข้าเล่นได้ครับผม

ผมลองแล้วได้ผลครับ ลองดู

Comment

Working...
                  X