Announcement

Collapse
No announcement yet.

ThermalTake Frio OCk VS ProlimTech Megahalems ตัวใหนที่คุณเลือก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ThermalTake Frio OCk VS ProlimTech Megahalems ตัวใหนที่คุณเลือก

เพื่อนๆคิดว่าตัวใหนคุ้มค่ามากกว่ากันครับ ในเรื่องประสิธิภาพและราคา นำหนัก ความสวยงาม

ผมเลือกไม่ถูกจริงๆ รักพี่เสียดายน้อง ช่วยออกความเห็นหน่อยครับ

VS
    Last edited by akiss; 19 Apr 2011, 17:50:43.

ตัวหลังเสียงเบากว่าครับ ตัวหน้าดัง

Comment

Originally posted by tkkewza View Post
      ตัวหลังเสียงเบากว่าครับ ตัวหน้าดัง
      ตัวหลังถ้าใส่พัดลม 2500rpm ก็ดังเหมือนกันครับ

Comment

ก็ใส่2000สิครับ ง่ายๆ

ผมเลือกตัวหลัง เพราะตัวหน้ามันใช้พัดลมเฉพาะ พังขึ้นมาก็หล่อ

Comment

ผมเลือก ฮาเล็มนะ ผมใช้ซิ้งค์เปลี่ยนๆขายๆมาหลายตัว สุดท้ายก็มีสองตัวที่ประทับใจครับ

trueblack120 หรือ Ultra120Extreame คุ้มราคาไม่แพงดีครับ

อีกตัวก็ Halem นะแหละครับ เย็น+ติดตั้งง่าย แต่ติดตรงที่+ชุดขาAMD+พัดลมดีๆซักสองตัว มันก็ทะลุสองพันไปหลายเหมือนกัน

เจ้า ThermalTake Frio OCk ผมว่ารูปร่างหน้าตาการออกแบบมันก็คือ ฮาเล็มดีๆนี้เองละมั้งครับ เป็นผมเลือกฮาเล็มนะ เย็น เปลี่ยนพัดลมได้ตามใจ

เบื่อๆ12CMก็ไปเล่น14CMก็ได้ด้วยนะ เล่นฮาเล็มเพลินกว่าครับ เปลี่ยนพัดลมเล่นได้ ไม่ก็BlueEyeสองตัวหน้าหลังก็เข้ากันกับฮาเล็มแล้วนะครับ อิอิ

Comment

ด้านในแทบจะ copy มาเลย
            มันเย็นกว่าเพราะพัดลมแรงแค่นั้นแหละ
            ถ้าเอาพัดลมแรงๆไปใส่ halem มันก็เย็นกว่าอยู่ละ

Comment

Halem หมดใจ

Comment

ให้ฟรีเอาทั้งสองอันเลย
                ไม่เกี่ยงแม้แต่น้อย

Comment

อ่ะนะ มีแต่สาวก Halem ทั้งนั้นเลย

Comment

คุณอยากมี halems เป็นของตัวเองไหมละ

Comment

Originally posted by Dasakorn View Post
                      คุณอยากมี halems เป็นของตัวเองไหมละ
                      แน่นอนครับ แป่วววว พูดเรื่องอะไรกันอยู่ ฮ่าๆๆ

Comment

Halems +High RPM PWM fan

ครับ สุดยอด Idle เงียบ Fullload เย็น

Comment

Originally posted by NoMiX View Post
                          Halems +High RPM PWM fan

ครับ สุดยอด Idle เงียบ Fullload เย็น
                          จ๊ะเอ๋ สบายดีไหมครับ อิอิ

จับ Halem Fanless แบบท่าน NoMix เลยก็ได้นะครับ เย็น+สวยได้ใจ อิอิ

Comment

Working...
                          X