Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวไหมครับ ถ้าPSU จ่ายไฟไม่พอจะเกิดจอฟ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวไหมครับ ถ้าPSU จ่ายไฟไม่พอจะเกิดจอฟ้า

ตามนั้น

เกี่ยวครับ จะเป็นแบบ จอฟ้า แล้วก็ดับ . . .

Comment

มันก็เกี่ยวน่ะ

อีดิด เคยเจอมา แล้วสักพัก ค้าง จอฟ้า นึกว่าแรม ฮาร์ดดิส การ์ดจอ สงสัยสารพัดอย่าง

ไล่ไปไล่มา จบที่เพาเวอร์ มันเป็นปัญหาที่ระบบไฟ อะไรสักอย่าง รอผู้รอมาอธิบายชัดๆครับ
      Last edited by teptop; 19 Apr 2011, 18:10:10.

Comment

เป็นไปได้ครับแต่เท่าที่เจอมามันจะค้างหรือดับ
        ในกรณี psu จ่ายไฟไม่พอแล้วจอฟ้า ค่อนข้างน้อยครับ ( ประสบการณ์ส่วนตัว )

Comment

ไม่ต้องซื้อ เพิ่ม Psu เอาออก ต่อสายตรงเลย ไฟบ้าน 220-230 แบบนี้ไฟพอแน่นอน อิอิ

Comment

เท่าที่เจอมา ค้าง(ภาพนิ่งบื้อไปเลย), จอดำมืด แต่ไฟ power ติด พัดลมหมุน, จอฟ้าแล้วก็ restart เอง, ถ้าไม่พอมากๆถึงกับดับทั้งหมด พัดลมก็หยุดหมุน

Comment

เคยเป็นมาครับ จอฟ้ารีสตาร์ท หาสาเหตุไม่เจอ พอเปลี่ยนPSUหายเลย -*-

Comment

Working...
              X