overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28
    OverclockZone Member tslover's Avatar

Default มีเกมใดในคอมพิวเตอร์ เป็นแนวยานบิน รูปตัวอย่างในกระทู้เลยครับ

ขอทราบรายชื่อหน่อยนะครับ ผมไม่รู้จะพึ่งทางไหนแล้ว โพสในกูรูก็แล้ว ยังไม่มีใครตอบเลย T_T

ขออนุญาต โพสลิงค์นะครับ ไม่ได้เป็นโฆษณาแต่ผมไม่รู้จะเอารูปจากไหนดี ชื่อเกม หรืออะไรก็ไม่มีข้อมูลเลย ขอทราบด้วยนะครับ http://game.mthai.com/game-news/19446.html ขอบคุณครับ

OverclockZone Member konviset's Avatar
    หน้าปากซอยแถวบ้าน ไม่อยากออกไปไหน เบื่ออ่ะ

Raiden3

OverclockZone Member ~Megane~'s Avatar

Touhou ครับ ไม่ใช่ยานน่ะ ><

OverclockZone Member Draconis's Avatar

นึกออกเกมนี้เกมเดียวอ่ะ
    http://www.gog.com/en/gamecard/tyrian_2000

OverclockZone Member oLunatico's Avatar

Lightning Fighter ไงตามที่เขาเขียนลง iPhone น่าเล่นดีนะลง pc คงมันส์หยด

OverclockZone Member tslover's Avatar

Quote Originally Posted by konviset View Post
    Raiden3
    โอ้โฮ แบบนี้ละครับ ถูกใจมากท่านเทพ

Quote Originally Posted by ~Megane~ View Post
    Touhou ครับ ไม่ใช่ยานน่ะ ><
    แนวนี้ก็ได้ครับ ขอแค่กระสุนมันพล่านจอภาพก็พอละ 555
    Quote Originally Posted by Draconis View Post
    นึกออกเกมนี้เกมเดียวอ่ะ
    http://www.gog.com/en/gamecard/tyrian_2000
    โหลดมาเล่นละครับ เยี่ยมไปเลย แต่ภาพมันแตกๆไปหน่อยเนอะขนาดไฟล์นิดเดียว โอเคครับ แก้ขัดสุดยอดดี
    Quote Originally Posted by oLunatico View Post
    Lightning Fighter ไงตามที่เขาเขียนลง iPhone น่าเล่นดีนะลง pc คงมันส์หยด
    คงต้องโหลดลงในiPhoneแล้วล่ะ ฮ่าฮ่า

OverclockZone Member

แนะนำ Touhou อีกเสียง กระสุนเยอะได้ใจ(ในโหมดยากสุด)
    กระทู้นี้มีโหลดทุกภาค เริ่มต้นแนะนำภาค 8

http://www.thaigaming.com/pc-games/87860.htm

ภาคที่เป็นเลขไม่เต็มเช่น 12.3 เป็น fighting เน่อ(ยกเว้น 9.5)

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ถ้าแนวนี้เกมอินดี้ของฝั่งญี่ปุ่นมีเพียบอ่ะ ต้องขยันหาหน่อย อิๆ แบบ... ก็มี

เล่นเกมยานบนไอโฟนเสียอย่างเดียว นิ้วบังตัวยาน

OverclockZone Member pongkrit03's Avatar

อ้อ ชอบแนวยานบินแบบ 2 มิติเหรอครับ ผมว่า Touhou คงตอบโจทย์ได้ดีที่สุดแล้วล่ะ (ผมไม่ใช่สาวกนะ แต่สาวกเกมส์นี้เยอะจิงๆ)

ปล.เอาสาวๆมาหลบกระสุน

OverclockZone Member [aom]club's Avatar

ถ้าแนวนี้ต้อง RAYSTORM ของ ps1 มันส์มาก

OverclockZone Member oLunatico's Avatar

ถ้าเป็นของ ps 1 ที่ชอบเล่นก็ R-Type กับ striker 1945 มั่ง มีเย๊อะมาก แต่ถ้าจะหาเจ๊ะจงบน pc มันมีแต่เกมเก่าๆอะนะ ใหม่สุดก็ Raiden III แต่มันเก่ามากแล้วเช่นกัน เกมแนวยานยิงแหลกไม่ค่อยทำลง pc เท่าไหร รวมถึงเกม the house of the dead

ชอบมากเลยครับ แนวยานที่ว่า ไม่จำเปนต้องยานก้ได้ ดู Review ของ Touhou ก็ชอบเหมือนกันครับ The house of the dead ก็ชอบสุดๆเลย ไม่รู้เมื่อไหร่ภาค4 ในตู้เกมจะลงคอม รอมานานมากแย้ววว ขอบคุณสำหรับข้อมูลทุกคนมากๆเลยครับ แจ่มจริงๆ ตอนนี้เล่น tryrian 2000 อยู่ เกมเก่ากึกมาก OPTION น้อยเล่นยาก แต่ก็ยังเล่นอยู่ครับชอบๆ จะทยอยหาไปเรื่อยๆ ^^

http://www.ex3.in.th/ ครับ เป็นเำกมออนไลน์

ที่รู้คือ The house of the dead 4 และอีกหลายๆภาคที่เคยเล่นมา ไม่ทำลง pc ทั้งที่บางภาคเก่ามากแล้ว เราก็ชอบเกมแนวยานบิน แต่ถ้าไม่ใช่ยานไม่ใช่เครื่องบินไม่เล่น ความรู้สึกมันแปลกๆตอนเล่น Touhou ปรับปุ่มไม่ได้เลยไม่ชอบ

Quote Originally Posted by oLunatico View Post
    ที่รู้คือ The house of the dead 4 และอีกหลายๆภาคที่เคยเล่นมา ไม่ทำลง pc ทั้งที่บางภาคเก่ามากแล้ว เราก็ชอบเกมแนวยานบิน แต่ถ้าไม่ใช่ยานไม่ใช่เครื่องบินไม่เล่น ความรู้สึกมันแปลกๆตอนเล่น Touhou ปรับปุ่มไม่ได้เลยไม่ชอบ
    เอ..ทำไมผมปรับได้หว่า touhou อ่า = ="

OverclockZone Member 11pm's Avatar

Raptor ครับ มันส์มาก ....ใครรู้จักแสดงว่าแก่แล้ว อิอิ

Quote Originally Posted by kadaeko View Post
    เอ..ทำไมผมปรับได้หว่า touhou อ่า = ="
    มันปรับได้แค่ม่กี่ตัวเอง แต่ปรับแบบอิสระไม่ได้ คือบังคับให้ใช่ได้แค่บางปุ่มเกินนี้กดไปมันไม่รับคำสั่ง เช่นอยากให้ใช้ปุ่ม W กดไปก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ส่วนปุ่มบังคับทิศก็ให้ใช้แค่ลูกศร เราไม่ถนัดเอามากๆถ้าใช้ลูกศรใช้เมาส์คุมทิศยังคล้องตัวกว่าเย๊อะเลย

เกมเครื่องบินที่อยากเล่นในตอนนี้ก็มี Soldner-X 2: Final Prototype เกมเดียวเลย
    Last edited by oLunatico; 21 Apr 2011 at 20:00:24.

มันปรับได้แค่ม่กี่ตัวเอง แต่ปรับแบบอิสระไม่ได้ คือบังคับให้ใช่ได้แค่บางปุ่มเกินนี้กดไปมันไม่รับคำสั่ง เช่นอยากให้ใช้ปุ่ม W กดไปก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ส่วนปุ่มบังคับทิศก็ให้ใช้แค่ลูกศร เราไม่ถนัดเอามากๆถ้าใช้ลูกศรใช้เมาส์คุมทิศยังคล้องตัวกว่าเย๊อะเลย

เกมเครื่องบินที่อยากเล่นในตอนนี้ก็มี Soldner-X 2: Final Prototype เกมเดียวเลย

อ่อ พอดีผมใช้แต่จอยอ่ะครับ อิอิ^^;

ถูกใจ Raiden3 สุดๆเลยครับ แต่ด่านจบไวมาก เล่นแปปเดียวเคลียร์แล้ว อ้าว!!ซะง้านน กว่าจะหาได้ T_T เด่วลอง Touhou ดีก่า หุหุ ดูจากภาพแล้วน่าจะพอได้อยุ่

เห็นด้วยอย่างแรงกับเกมแนวนี้บนiPhoneไม่เวิร์ค มันบังตัวยานจริงๆ เลยมาหาในPC ^^ เด่วจะทยอยตามล่ารายชื่อที่เพื่อนๆบอกนะครับ

OverclockZone Member Nazio311's Avatar

ชื่อกระทู้ยังกะภาษาวิชาการ
    Last edited by Nazio311; 25 Apr 2011 at 06:46:41.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks