Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้ผมไปหาซื้อ 890GPA หมดทุกร้าน เลยได้ PSU Gouriki 700W 80+ มาแทน กำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้ผมไปหาซื้อ 890GPA หมดทุกร้าน เลยได้ PSU Gouriki 700W 80+ มาแทน กำ

เนื่องจากผมเกิดอาการอยากได้บอร์ดใหม่มาหลายวัน

วันนี้เดินทั่วพันทิพย์ ถามแทบทุกร้านไม่มี 890GPA เลย แม้แต่ Rev. เดียว

มีแต่ 880GA มียังหลงเหลืออยู่น้อยนิด

สรุปผมก็ไม่ได้ซื้อบอร์ดเลย

แต่ซื้อ Hyper 212+ กับ Coolermaster 90CFM มา

ละใส่กับ V.3 ของผม มันค่อนข้างจะอัดแน่นมาก ปิดฝาเคสแล้วนะครับ

แต่ก่อนที่ผมจะกลับผมเลยคิดว่าซื้อ PSU ตัวใหม่เลยดีกว่า

เพราะตัวเก่าใช้ Raidmax 530SS ผมเริ่มไม่ค่อยไว้ใจมันเท่าไหร่

ก่อนจะเดินกลับผมเลยตัดสินใจจะซื้อ PSU 600W แต่เพื่อนผมบอกให้ซื้อ 700W

ละก็ได้ Scythe Gourigi 700W 80+Bronze มาแทน

ผมเลยอยากถามทุกๆท่านว่า Scythe Gourig มันเป็นยังไงอะครับเพราะผมก็ไม่ค่อยคุ้นชื่อเท่าไหร่ คุ้นแต่ Stonger และก็อยากจะบอกทุกๆท่านที่กำลังจะหาซื้อ

890 ว่ามันหมดทุกร้านเลยครับ T-T ผมก็เลยคิดว่ารอ 9XX ไปเลยดีกว่า แฮะๆ มาบอกกล่าวกันเฉยๆครับ

Originally posted by Enozcinos View Post
    เนื่องจากผมเกิดอาการอยากได้บอร์ดใหม่มาหลายวัน

วันนี้เดินทั่วพันทิพย์ ถามแทบทุกร้านไม่มี 890GPA เลย แม้แต่ Rev. เดียว

มีแต่ 880GA มียังหลงเหลืออยู่น้อยนิด

สรุปผมก็ไม่ได้ซื้อบอร์ดเลย

แต่ซื้อ Hyper 212+ กับ Coolermaster 90CFM มา

ละใส่กับ V.3 ของผม มันค่อนข้างจะอัดแน่นมาก ปิดฝาเคสแล้วนะครับ

แต่ก่อนที่ผมจะกลับผมเลยคิดว่าซื้อ PSU ตัวใหม่เลยดีกว่า

เพราะตัวเก่าใช้ Raidmax 530SS ผมเริ่มไม่ค่อยไว้ใจมันเท่าไหร่

ก่อนจะเดินกลับผมเลยตัดสินใจจะซื้อ PSU 600W แต่เพื่อนผมบอกให้ซื้อ 700W

ละก็ได้ Scythe Gourigi 700W 80+Bronze มาแทน

ผมเลยอยากถามทุกๆท่านว่า Scythe Gourig มันเป็นยังไงอะครับเพราะผมก็ไม่ค่อยคุ้นชื่อเท่าไหร่ คุ้นแต่ Stonger และก็อยากจะบอกทุกๆท่านที่กำลังจะหาซื้อ

890 ว่ามันหมดทุกร้านเลยครับ T-T ผมก็เลยคิดว่ารอ 9XX ไปเลยดีกว่า แฮะๆ มาบอกกล่าวกันเฉยๆครับ
    Scythe Gourigi 700W 80+Bronze แค่ยี่ห้อ Scythe ก็เยี่ยมแล้วครับ แต่ไม่รู้ว่ามันดีตรงไหน ฮ่าๆ

Comment

แฮะๆ เศร้าเลยครับหาบอร์ดไม่ได้

ผมซื้อจาก TKcom อะครับ ตอนนี้ TKcom ของ Gourigi นี่เต็มเลย สงสัยของเพิ่งเข้ามาใหม่

Comment

TKCOM ดีจริงครับ คนขายอัธยาศัยดี พูดดี ผมซื้อหลายอย่างจากร้านเค้าเป็นชิ้นๆ แต่ไม่เคยซื้อและประกอบที่ร้าน อิอิ

Comment

Originally posted by tkkewza View Post
          TKCOM ดีจริงครับ คนขายอัธยาศัยดี พูดดี ผมซื้อหลายอย่างจากร้านเค้าเป็นชิ้นๆ แต่ไม่เคยซื้อและประกอบที่ร้าน อิอิ
          ครับโดยเฉพาะชั้น 3 เป็นกันเองมาก ชั้น1 ผมก็ไปซื้อกับเขา คนที่ตัวใหญ่ๆหน่อยคนนี้ก็นิสัยดีเหมือนกันครับ

เอ่อเดี๋ยวผมรบกวนถามนิดนึงนะครับ ช่วยดูอุณหภูมิให้หน่อยว่าปกติมั้ย

Fanin0 คือ ตัวที่มากับ Hyper 212+ ครับ ดูดออก แต่พัดลมหมุนแค่ 500-800 รอบเองแฮะ

Fanin1 คือ Coolermaster 90 CMF ที่ผมซื้อมา ดูดเข้าพัดลมหมุน 1800 รอบ

Comment

Originally posted by Enozcinos View Post
            ครับโดยเฉพาะชั้น 3 เป็นกันเองมาก ชั้น1 ผมก็ไปซื้อกับเขา คนที่ตัวใหญ่ๆหน่อยคนนี้ก็นิสัยดีเหมือนกันครับ

เอ่อเดี๋ยวผมรบกวนถามนิดนึงนะครับ ช่วยดูอุณหภูมิให้หน่อยว่าปกติมั้ย

Fanin0 คือ ตัวที่มากับ Hyper 212+ ครับ ดูดออก แต่พัดลมหมุนแค่ 500-800 รอบเองแฮะ

Fanin1 คือ Coolermaster 90 CMF ที่ผมซื้อมา ดูดเข้าพัดลมหมุน 1800 รอบ
            อุณหภูมิเมพขิงมาก เย็นมากก

Comment

เย็นเหรอครับ อันนี้ Idle นะครับ

แต่จะทำไงให้พัดลมมันวิ่งประมาณ 1200 รอบหว่า

Comment

ตาตี๋ตัวใหญ่ๆหน้าตาอารมณ์ดีนั่น...เจ้าของร้านครับ พูดจาดี

ตาแว่นหน้าดุๆก็คุยดีถ้าไม่ถามคำถามแบ๊วๆ

ส่วนเจ๊ ....เป็นตำนาน

Comment

Originally posted by xexalskyline View Post
                  ตาตี๋ตัวใหญ่ๆหน้าตาอารมณ์ดีนั่น...เจ้าของร้านครับ พูดจาดี

ตาแว่นหน้าดุๆก็คุยดีถ้าไม่ถามคำถามแบ๊วๆ

ส่วนเจ๊ ....เป็นตำนาน
                  เ-ี้ย แว่นก็เป็นตำนาน ...

Comment

ชั้น 3 อะนะครับ

เจ๊ที่พูดห้าวๆนิดนึง ผมนึกว่าคนนี้เจ้าของร้าน แฮะๆ

ละอีกคนที่ตัวใหญ่ๆ เก่งเรื่องคอมมากๆ คนนี้เจ้าของร้านเหรอครับ

อีกคนที่ผมว่าตัวใหญ่ๆ ผิวเข้มๆ อะครับเขาชอบอยู่ข้างล่าง

Comment

คนใส่แว่นผมไม่เคยเจอแฮะ

ละตกลง Idle อุณหภูมิเท่านี้มันปกติเปล่าครับ

ละพัดลมที่มากับ Hyper มันปรับรอบได้มั้ยหว่า

ผมตอบ2อันเลยซะงั้น กำ

Comment

TK Com ha ha ha ha kod Mr.D ley ha ha

Comment

ชื่อ จิ๊ก อ่ะหรอ ฮี่ๆๆๆ

Comment

Originally posted by LAVE View Post
                            ชื่อ จิ๊ก อ่ะหรอ ฮี่ๆๆๆ
                            สงสัยจะใช่ *-* แต่ไม่ีมีใครตอบผมเลยแฮะ

ตกลงมันปกติใช่มั้ยครับละปรับรอบพัดลม ให้เป็น 1200 ได้มั้ยหว่าตัวที่มากับ Hyper อะครับ

อ่อเวลาเล่นเกมส์มันวิ่ง ประมาณ 1200 รอบแล้วหละครับแฮะๆ ไม่ได้ลองเล่นเกมส์เลยไม่รู้
                            Last edited by Enozcinos; 19 Apr 2011, 20:55:21.

Comment

ที่ว่าเป็นตำนาน นี่คือ เละใช่มั้ยครับ เมื่อก่อนไปจัด เจอแต่พี่ต้นหลังๆนี้ไปไม่เจอพี่ต้นเลยชุดx6 3ชุดหลัง ไม่เจอแกเลย

อาทิตหน้ากะเข้าไปจัด 2600K อยากลองนอกใจamd ดูซักครั้ง

Comment

Working...
                              X