Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครพอจะ รู้วิธีงัดเคส Vzio มั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครพอจะ รู้วิธีงัดเคส Vzio มั้ยคับ

ตามหัวข้อเลย คับ ผมกลัวงัดแล้วมันหัก พัง

โครงมันเป้นไฟเบอ อะ คับ ใครพอจะรู้พอ จะแนะนำหน่อยได้มั้ยคับ

จะตั้งใหม่ทำไมกระทู้เก่าอยู่แค่นี้ ถามว่า โน๊ตบุคหรือ PC

Comment

ขอโทดคับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง อะ

คอมตั้งโต๊ะ คับ ผมจะทำความสะอาด ข้างในมันอะ คับ แต่มันไม่มีน็อต ให้ถอดเลย กลัว ว่า งัดไปงัดมา มันจะพังเอา

Comment

ผมก๊อปมาจาก กูรู

สังเกตุ ตรง viod ครับ มีอยู่ตัวหนึ่ง แปะ ทับ หัว รีเวท (เขียนถูกหรือผิดไม่แน่ใจ) ไว้
        แกะ viod ออก หาสว่าน มาเจาะครับ (สว่านมือ) พอแกนหมด ก้อ สกัดตัวมันออกไปครับ สไลด์ออก อ่าได้แล้ว
        โดน แต่ลูกค้า ก้อหมดประกันไปในตัว

Comment

อันนี้ ไปก็อบ มาป่าวคับ

Comment

ขอ ภาพประกอบ ด้วย ได้ มั้ยคับ

Comment

หาสว่านมาเลยครับท่าน คอมยี่ห้อผมเจอบ่อยๆ ถ้าหันหน้าเข้าเครื่องด้านซ้ายจะขันน็อต ด้านขวาจะยิงรีเวทไว้ ไม่รู้จะยิงไว้ทำแมวอะไร คนซ่อมคอมเป็นเดือดร้อนต้องมานั่งเจาะรีเวททิ้งอีก หรือถ้าแจ็คพอทหน่อย ก็ต้องยิงออกทั้ง2ข้างเลย

Comment

ถ้าไปทำที่ร้าน ซ้อม เขาจะทำให้มั้ย คับ

Comment

แพงครับ หาสว่านด่วนเลยครับ อิอิ

Comment

ถอดฝาด้านหน้าสองชั้นออกก่อน ใช้ไขควงลองไฟดันสลักข้างเล็กๆออกครับ หาสว่านเจาะตัวพลุ๊กรูด้านหลังออก ดันตัวที่คล้ายตัวล็อคกุลแจดันไปข้างใน เปิดได้แน่นๆครับ

Comment

Originally posted by pattkung View Post
                      หาสว่านมาเลยครับท่าน คอมยี่ห้อผมเจอบ่อยๆ ถ้าหันหน้าเข้าเครื่องด้านซ้ายจะขันน็อต ด้านขวาจะยิงรีเวทไว้ ไม่รู้จะยิงไว้ทำแมวอะไร คนซ่อมคอมเป็นเดือดร้อนต้องมานั่งเจาะรีเวททิ้งอีก หรือถ้าแจ็คพอทหน่อย ก็ต้องยิงออกทั้ง2ข้างเลย
                      สงสัยชำแหละได้แล้วมั่ง?

Comment

ได้ แระคับขอบคุณทุกท่านที ให้ข้อมูลคำตอบ นะคับ T^T

Comment

Working...
                        X